ExpressVPN vs TunnelBear: Baiting the Bear noong 2020

Sa dose-dosenang mga virtual pribadong network na nasuri namin, napatunayan ng ExpressVPN ang sarili na isa sa mga maaasahang pagpipilian. Nag-aalok ito ng mga solidong tampok na sinamahan ng isang makinis na kliyente at mataas na bilis, na maaari mong basahin ang higit pa tungkol sa aming buong pagsusuri ng ExpressVPN. Dahil nagsimula kaming gawin ang aming mga artikulo sa matchup ay binugbog nito ang bawat kalaban na nakuha nito. 


Sa face-off na ito, ito ay laban sa TunnelBear, na kung saan ay isa sa mga mas kilalang VPN. Sa aming pagsusuri sa TunnelBear, natagpuan namin ang kakulangan ng bilis ng VPN, ngunit ang kliyente ay maganda at ang mapagbigay na libreng plano ay naging isang mapang-akit na pagpipilian para sa ilang mga gumagamit.

Sa halip na tingnan ang mga indibidwal na tagapagkaloob, ihahambing namin ang mga ito upang makita kung alin ang mas mahusay at nag-aalok ng pinakamahusay na halaga para sa iyong pera.

Pagse-set up ng Fight: ExpressVPN kumpara sa TunnelBear

Kung na-browse mo ang aming pinakamahusay na artikulo sa VPN, alam mo na pinaghiwa-hiwalay natin sila sa siyam na seksyon. Gayunman, sa aming mga matchup, binabawasan namin ang bilang sa lima at pinagsama ang ilan sa mga seksyon sa iba.

Halimbawa, sa nakalaang mga pagsusuri, seguridad at privacy ang bawat isa ay nakakakuha ng kanilang sariling seksyon, habang dito sila ay pinagsama sa isa. Iyon ay upang matiyak na ang bawat seksyon at punto ay timbangin nang pantay.

Ang limang pag-ikot na sakop namin ay mga tampok, pagpepresyo, kadalian ng paggamit, bilis at seguridad. Sa bawat pag-ikot, magbibigay kami ng isang maikling pangkalahatang-ideya ng kung ano ang hinahanap namin, tingnan ang bawat tagabigay ng serbisyo, pagkatapos ay tapusin sa pamamagitan ng pagbibigay ng aming konklusyon kung paano ginawa ang mga kakumpitensya at nagpahayag ng isang nagwagi. Ang VPN na may pinakamaraming mga rounds na napanalunan sa dulo ay makakatanggap ng aming rekomendasyon.

1

Mga Tampok

Una, nais naming tugunan kung aling mga tampok ang nagbibigay ng ExpressVPN at TunnelBear. Sa seksyong ito, susuriin natin kung aling mga operating system at platform ang bawat sakop ng VPN, pagkatapos ay suriin ang mga goodies na itinayo sa kanilang mga kliyente.

Ang pinakamahalagang bagay na hinahanap namin ay isang patay na switch at ang kakayahang awtomatikong kumonekta sa pagsisimula. Hinahanap namin ang mga iyon dahil mayroon silang isang makabuluhang epekto sa seguridad ng VPN.

Bukod sa mga iyon, ang lahat ng iba ay icing lamang sa cake, kaya’t sumisid.

ExpressVPN

Sa mga tuntunin ng mga tampok, ang ExpressVPN ang pinaka-matatag na provider ng VPN na nakita namin. Sinusuportahan nito ang halos bawat aparato na maaari mong isipin, mula sa halata, tulad ng iOS, macOS, Windows at Android, hanggang sa hindi malabo, tulad ng Nintendo Switch at NVIDIA Shield. Maaari rin itong mai-set up sa mga router, ginagawang madali upang maprotektahan ang lahat ng iyong mga aparato sa isang go. 

Nag-aalok ang desktop client ng maraming mga pagpipilian sa protocol, kabilang ang OpenVPN, L2TP at PPTP. Mayroon ding mga pagpipilian upang ilunsad ang kliyente sa pagsisimula at upang awtomatikong kumonekta kapag inilunsad ang kliyente.

expressvpn-pagsusuri-bilis-pagsubok

Ang isang switch switch ay binuo sa kliyente para sa seguridad, pati na rin ang isang magandang tampok na split tunneling. Pinapayagan ng huli ang mga gumagamit na tukuyin kung aling mga programa sa kanilang computer ang nais nilang gamitin ang protektadong koneksyon sa VPN at kung aling mga program na nais nilang gamitin ang mas mabilis, hindi protektadong koneksyon. Ilang VPN ang nag-aalok ng tampok na ito, suriin ang aming pagsusuri sa StrongVPN para sa isa pa.

Ang ExpressVPN ay mayroon ding sariling mga DNS server at nagbibigay-daan sa iyo upang i-configure ang client upang magamit ang mga ito nang eksklusibo kapag konektado sa VPN. Titingnan namin kung ano ang ibig sabihin kapag nakarating kami sa seksyong “seguridad at privacy”, ngunit sa madaling sabi, tinitiyak nito ang isang mas malaking antas ng seguridad at pinipigilan ang iyong impormasyon mula sa pagdulas sa mga bitak online.

TunnelBear

Ang pagpasok sa mga setting sa client ng TunnelBear ay nagpapakita na sumasaklaw ito sa pinakamahalagang mga tampok na binanggit namin. Mayroong switch switch na may label na “VigilantBear.” Mayroon itong karagdagang bentahe ng awtomatikong muling pagkonekta kung nawala ang iyong koneksyon.

Nagbibigay ang TunnelBear ng isang pagpipilian upang mailunsad ang kliyente sa pagsisimula at maaaring mai-configure upang awtomatikong kumonekta sa VPN kapag hindi sa isang mapagkakatiwalaang network. Ang huling tampok ay maaaring magamit upang gawin ang VPN tunnel sa pamamagitan ng isang ligtas na koneksyon kapag ikaw ay nasa pampublikong WiFi ngunit manatili sa mas mabilis, hindi protektadong koneksyon kapag ginagamit mo ang iyong home WiFi.

Tunnelbear-OS

Hindi bibigyan ka ng TunnelBear ng maraming mga pagpipilian pagdating sa mga protocol, na titingnan namin nang mas malalim sa seksyong “seguridad at privacy”. Ang tanging setting na maaari mong baguhin na may kaugnayan sa mga protocol ay isang TCP override, na gumagamit ng ibang bersyon ng OpenVPN upang mag-alok ng mas matatag na koneksyon. 

Bukod sa patay na switch at pinagkakatiwalaang mga network, wala sa mga tuntunin ng mga kampanilya at mga whist na nagmumula sa TunnelBear. Ang mas masahol pa, ay, sa aming pagsubok ay hindi ito gumana sa isang solong streaming service. Ang Netflix, Hulu, Amazon Prime Video at BBC iPlayer ay tumalikod sa amin nang sinubukan naming manood ng anuman.

Round One Thoughts

Sakop ng TunnelBear ang pinakamahalagang mga tampok na hinahanap namin, ngunit humihinto doon. Hindi lamang ito maaaring makipagkumpetensya sa isang powerhouse tulad ng ExpressVPN pagdating sa mga tampok.

Nag-aalok ang ExpressVPN ng split tunneling, mga pribadong DNS server at maraming mga protocol. Saklaw din nito ang mas maraming mga operating system kaysa sa anumang VPN na nakita namin. Siniguro nito ang punto para sa pag-ikot na ito.

Round: Mga Tampok ng Point para sa ExpressVPN

Logo ng ExpressVPN
Logo ng TunnelBear

2

Presyo

Ang pagpepresyo ay isa sa mga pinakamahalagang bagay upang tignan kapag namimili ng kahit ano. Gayunman, pagdating sa VPN, gayunpaman, ang isang makatarungang presyo lamang ay hindi sapat upang maging mapagkumpitensya. Tinitingnan din namin kung nag-aalok ang provider ng isang libreng pagsubok, patakaran sa refund at kung aling mga paraan ng pagbabayad ay tinatanggap.

ExpressVPN

Ang isa sa mga unang bagay na napansin ng maraming tao tungkol sa ExpressVPN ay ang matarik na presyo nito kumpara sa maraming mga nagbibigay. Ang buwanang presyo ay isa sa pinakamataas na nakita namin, at ang anim na buwang presyo ay nag-aalok ng kaunting diskwento. Ang pinakamahabang panahon na maaari kang mag-sign up ay 15 buwan, na ibinababa ang presyo sa loob ng isang saklaw na higit na naaayon sa iba pang mga VPN.

Kahit na ang ExpressVPN ay hindi nag-aalok ng isang libreng pagsubok, mayroon itong 30-araw na garantiyang ibabalik ang pera, na higit pa sa IPVanish (basahin ang aming ExpressVPN kumpara sa piraso ng IPVanish). Tulad ng para sa mga paraan ng pagbabayad, tinatanggap ng ExpressVPN ang lahat ng mga pangunahing form, kabilang ang credit card, PayPal at bitcoin. Ang Bitcoin ay isang mahusay na pagpipilian para sa mga nais manatiling hindi nagpapakilalang hangga’t maaari kapag gumagamit ng isang VPN at i-minimize ang trail ng papel na naiwan. 

Tumatanggap din ang ExpressVPN ng halos isang kalahating dosenang mas kilalang mga paraan ng pagbabayad, kabilang ang mga bagay tulad ng Sofort, Mint at UnionPay.

TunnelBear

Nag-aalok ang TunnelBear ng isang disenteng libreng plano na nagbibigay ng mga gumagamit ng 500MB bawat buwan ng bandwidth. Na maibabahagi sa pagitan ng hanggang sa limang aparato, ngunit ang kaunting dami ng data ay hindi lalayo kapag kumalat. Maaari mong palawakin ang bandwidth ng 1GB sa pamamagitan ng pag-tweet tungkol sa kung gaano mo kamahal ang TunnelBear. Kung interesado ka sa isang mas mapagbigay na libreng plano, tingnan ang aming libreng pag-ikot ng VPN.

Ang paglipat sa bayad na subscription, nakakakuha ka ng walang limitasyong bandwidth, ngunit limitado ka pa rin sa limang aparato. Ang buwanang pagpepresyo ay mapagkumpitensya, at ang taunang pagpipilian ay nagbibigay ng isang solidong diskwento na ginagawang mas mura kaysa sa ExpressVPN ngunit hindi masyadong abot-kayang bilang Windscribe, na maaari mong basahin ang higit pa tungkol sa aming pagsusuri sa Windscribe. Tingnan ang aming bahagi ng Windscribe kumpara sa TunnelBear piraso din.

Kapansin-pansin na ang taunang at buwanang ay ang tanging dalawang mga pagpipilian na inaalok ng TunnelBear. Walang anim na buwan na opsyon tulad ng alok ng ExpressVPN at walang mga pagpipilian sa multi-taon tulad ng nakukuha mo sa Windscribe. 

Pagdating ng oras upang magbayad para sa iyong subscription TunnelBear ay tumatanggap ng dalawang mga pamamaraan. Maaari kang magbayad gamit ang isang credit card o, kung nais mong maging hindi nagpapakilalang at hindi maaasahan hangga’t maaari, gumamit ng bitcoin. 

Sa wakas, nag-aalok din ang TunnelBear ng isang 30-araw na garantiyang pera-back para sa mga nagbabago ng kanilang isip pagkatapos gamitin ang serbisyo.

Round Two Thoughts

Ang bahaging ito ng mga matchup ay madalas na isang mahusay na halimbawa ng adage na “nakuha mo ang babayaran mo.” Ang ExpressVPN ay mas mahal kaysa sa TunnelBear, ngunit tulad ng makikita mo sa natitirang artikulong ito, ang gastos ay nabibigyang-katwiran. 

Iyon ay sinabi, ang bahaging ito ay tungkol sa pagpepresyo, at ang TunnelBear beats ExpressVPN sa bagay na iyon. Ang parehong mga tagabigay ng serbisyo ay nag-aalok ng 30-araw na garantiya ng back-money, ngunit ang TunnelBear lamang ang nag-aalok ng isang libreng plano para sa mga gumagamit na subukan. Bilang karagdagan, ang parehong tumatanggap ng bitcoin para sa maximum na anonymity ng gumagamit.

Round: Presyo ng Presyo para sa TunnelBear

Logo ng ExpressVPN
Logo ng TunnelBear

3

Dali ng Paggamit

Sa pag-ikot na ito, titingnan namin ang kadalian ng paggamit. Susuriin namin ang lahat mula sa website hanggang sa kliyente upang makakuha ng isang magandang ideya kung anong uri ng karanasan ng gumagamit ang ExpressVPN at TunnelBear alok. Ito ang pinaka-subjective na ikot, ngunit gagawin namin ang aming makakaya upang magbigay ng isang malinaw na ideya kung ano ang nais na gamitin ang bawat VPN.

ExpressVPN

Pagdating sa gumagamit-kabaitan ng gumagamit ay ginagamit ng ExpressVPN ang parehong pangkalahatang modelo na ginagamit ng isang malaking bahagi ng mga nagbibigay ng VPN. Ang website ay nagdidirekta sa mga tao sa pahina na kailangan nila upang mai-set up ang kanilang account sa isang naka-streamline na paraan. Ito ay inilatag nang maayos at ginagawang madali upang makakuha ng tulong o makahanap ng mga pag-download.

Kapag na-set up ang account at tumatakbo ang application, sasabihin ka ng isang minimal na screen. Mayroong isang malaking pindutan ng kapangyarihan patungo sa tuktok ng pahina na nag-uugnay sa iyo sa VPN. 

expressvpn-pagsusuri-paglunsad

Sa ibaba nito ay isang linya ng teksto na nagpapahiwatig kung nakakonekta ka ba sa VPN. Ang karagdagang down ay isang kahon na nagpapakita ng iyong napiling server. Sa pag-click nito, maaari mong buksan ang listahan ng mga magagamit na lokasyon. Ang listahan ng mga server ay maaaring maghanap gamit ang isang search bar sa tuktok at pinagsunod-sunod ng kontinente, na ginagawang madali itong mag-browse, pati na rin.

Sa kaliwang tuktok, mayroong isang icon na may tatlong pahalang na linya na magbubukas ng mas malalim na mga menu at setting. Ang paglalagay ng isang simple at minimal na kliyente sa harap at itinatago ang mas matatag na mga tampok sa mas malalim na mga menu ay isang mahusay na paraan upang bigyan ang mga gumagamit na nais ng isang bagay na mas prangka isang simpleng interface habang nag-aalok pa rin ng mga gumagamit ng mga tonelada ng mga pagpipilian. 

Ito ang istilo na mas maraming mga tagapagbigay ng VPN ang nag-aampon, at naabot ng maayos ang balanse ng ExpressVPN. Ang kliyente ay madaling gamitin habang nagpapakete pa rin ng maraming mga tampok.

TunnelBear

Tulad ng karamihan sa mga nagbibigay ng VPN, ang TunnelBear ay may isang malambot na website na nag-aalok ng madaling paraan upang mai-set up ang iyong subscription sa pamamagitan ng paglalagay ng maraming malalaking “kumuha ng TunnelBear ngayon” na mga pindutan sa paligid ng website.

Matapos mong i-set up ang iyong account at i-download ang client, ang mga bagay ay patuloy na maayos. Ang kliyente ay may isang hindi pangkaraniwang layout na nagpapakita ng isang mapa na may mga pipa ng istilo ng Mario na lumabas sa lupa sa mga lokasyon sa buong mundo. 

Tunnelbear-Client

Ang pag-click sa isang pipe ay nagbibigay-daan sa iyo na kumonekta sa lokasyon na iyon. Habang kumokonekta ang VPN, nagpapakita ito ng isang animation ng oso na naghuhukay sa lupa sa iyong lokasyon at lumitaw mula sa pipe na iyong pinili. 

Bilang kahalili, kung ang lahat ng naka-temang talampas ay may maraming, maaari mong piliin ang iyong lokasyon mula sa isang drop-down menu sa tuktok ng window at i-flip ang on / off switch upang kumonekta. Ang listahan ng mga server ay walang paraan upang maghanap para sa iyong ninanais na lokasyon, ay hindi naka-alpabetong at hindi nagpapakita ng mga bandila sa tabi ng bawat lokasyon, na mahirap gawin ang pag-browse sa mga pagpipilian.

Ang kliyente ay may isang hindi pangkaraniwang at cutesy flair dito at nakakaramdam ng kaaya-aya na gamitin, ngunit sa huli, ang talampas na ito ay humahantong sa higit sa isang nakakahabag na karanasan para sa mga naghahanap ng VPN na may hilaw na pagiging praktiko. 

Round Three Thoughts

Habang ang kliyente ng TunnelBear ay kaakit-akit at hindi pangkaraniwan, may mga drawbacks. Ang nakakatawang hitsura ng bear-on-a-map ay nagdaragdag ng kapaki-pakinabang na karakter sa kliyente, ngunit hindi gaanong na-streamline kaysa sa kliyente ng ExpressVPN. 

Inilalagay ng ExpressVPN ang pinakamahusay na pasulong ng paa na may isang makisig at madaling gamitin na interface na mapupuksa ang kalat. Pagkatapos, para sa mga nais pumunta nang mas malalim sa pagsasaayos at pagpapasadya, ang mga pagpipilian ay naka-tucked sa maayos na maayos na mga menu na madaling mapunta sa.

Bilog: Dali ng Paggamit ng Point para sa ExpressVPN

Logo ng ExpressVPN
Logo ng TunnelBear

4

Bilis

Ang bilis ay isa sa mga deretso na seksyon sa mga tuntunin kung paano ito sinusukat at kung paano natin maabot ang ating konklusyon. Sinusubukan namin ang bilis ng aming hindi protektadong koneksyon sa internet, pagkatapos ay ihambing ito sa bilis ng bawat VPN ay maaaring maabot habang nakakonekta sa limang mga server sa buong mundo.

Ang mga lokasyon na ginagamit para sa bawat VPN ay pareho upang mapanatili ang paghahambing ng mga resulta. Gumagawa din kami ng ilang pag-browse at pag-streaming ng web upang matiyak na gumagana ang mga bagay tulad ng nararapat at ang bilis na nakikita natin sa papel ay sumasalamin sa aktwal na pagganap.

ExpressVPN

Ang ExpressVPN ay kabilang sa mga pinaka-pare-pareho na VPN sa merkado pagdating sa bilis. Mula sa isang server hanggang sa susunod, maaari mong asahan ang halos parehong pagganap, kung nakakonekta ka sa isang server na isang daang milya ang layo o ilang libong, hindi katulad ng NordVPN (basahin ang aming piraso ng ExpressVPN vs NordVPN).

Kinaroroonan: Ping (ms) I-download (Mbps) Mag-upload (Mbps)
Hindi nai-protektado9161.8310.22
Smart lokasyon-Lungsod ng Kansas44105.497.94
Toronto3590.577.89
Amsterdam145103.124.48
Singapore24485.472.98
Hapon163100.824.84

Ang ping ay hindi napigilan, kahit na kumonekta sa isang malayong lokasyon, tulad ng Japan. Bagaman hindi mo nais na maglaro habang nakakonekta sa isang malayong server, ang oras ng ping ay sapat na mababa na ang pag-browse sa mga website at streaming content ay hindi masyadong apektado. Ang mga bagay na nadama nang mabilis upang mai-load at ang mga website ay tumutugon, na ang dahilan kung bakit ang ranggo ng ExpressVPN sa aming mabilis na listahan ng VPN.

Ang napapanatiling pag-download at pag-upload ng mga bilis ay kahanga-hanga, anuman ang server na ginamit namin, at kung minsan, madaling kalimutan na kami ay konektado sa VPN dahil ang pag-surf sa web ay nadama nang mabilis. 

TunnelBear

Mula sa server hanggang sa server, ang pagganap ng TunnelBear ay hindi pantay-pantay. Ang ilang mga server, kabilang ang U.S. server, na siyang pinakamalapit sa amin, ay bumagsak nang mabuti sa tatlong quarter ng aming hindi protektadong bilis ng pag-download. 

Kinaroroonan: Ping (ms) I-download (Mbps) Mag-upload (Mbps)
Hindi Nakontrol (Virginia, Estados Unidos)1672.025.82
Estados Unidos3354.515.12
United Kingdom19824.041.60
Switzerland22062.852.56
Hapon35223.861.35
Brazil29567.991.91

Tulad ng inaasahan mo mula sa mga numerong iyon, madalas na nadulas ang pag-browse. Kahit na ang mga server na nagpakita ng maihahambing na bilis sa ExpressVPN sa papel ay kapansin-pansin na mas mabagal kapag naglo-load ng mga website o video. 

Nakakatawa, ang distansya ay hindi mukhang marami sa isang kadahilanan sa pagtukoy kung aling mga server ang hindi maayos at alin ang nagawa. Ang pinaka-malayong server na sinubukan namin, ang Japan, ay isa sa mga mas mahusay, habang ang Estados Unidos ay isa sa pinakamasama sa kabila ng pagiging pinakamalapit sa server.

Round Four Thoughts

Malinaw ang panalo rito. Ang TunnelBear ay hindi pantay-pantay mula sa server hanggang sa server, na may ilang mga lokasyon na underperforming. Ang lokasyon ay tila walang kinalaman sa kung paano gampanan ng bawat server, na sa palagay namin ang pagkakapare-pareho ay isang sintomas ng isang over-trafficked network.

Ang ExpressVPN, sa kabilang banda, ay gumanap nang maayos, na may kahanga-hangang bilis at pagkakapare-pareho sa lahat ng mga server. Ibinibigay namin ang punto dito.

Round: Bilis ng Punto para sa ExpressVPN

Logo ng ExpressVPN
Logo ng TunnelBear

5

Seguridad at Pagkapribado

Nai-save namin na argumento ang pinakamahalagang pag-ikot para sa huling: seguridad at privacy. Para sa seguridad, titingnan namin kung aling mga protocol ang inaalok ng VPN at kung aling encryption ang ginagamit nila. Hinahanap din namin ang mga DNS at IP address na tumutulo upang makakuha ng isang magandang ideya kung gaano kadali para sa isang tao na subaybayan ka sa web habang ginagamit mo ang VPN.

Para sa bahagi ng privacy ng seksyong ito, tinitingnan namin nang detalyado ang patakaran sa privacy ng bawat tagapagkaloob at subukang makita kung gaano karaming impormasyon tungkol sa iyong paggamit ng VPN na kanilang nakolekta. Sa pagitan ng dalawang mga kadahilanan na ito, makakakuha kami ng isang malinaw na larawan kung magkano ang VPN ay maprotektahan ang iyong online na hindi nagpapakilala at kaligtasan.

ExpressVPN

Nag-aalok ang ExpressVPN ng ilang mga protocol kabilang ang OpenVPN, L2TP at PPTP. Para sa karamihan, iminumungkahi namin na ang mga gumagamit ay dumikit sa OpenVPN dahil ligtas ito at nag-aalok ng solidong pagganap. Kung nais mong malaman ang higit pa tungkol sa kung ano ang ibig sabihin ng lahat ng mga acronym, basahin ang aming breakout ng VPN protocol. 

Tulad ng para sa pag-encrypt, walang mga pagpipilian. Lagi kang naka-set up sa AES 256-bit. Iyon ay isang malakas na pag-encrypt at nag-aalok ng halos hindi mababagsak na mga antas ng seguridad, kahit na ang isang tao ay makagambala sa iyong internet trapiko. 

Kapag sinubukan namin para sa mga leaks ng DNS o mga IP address, hindi namin mahanap ang mga palatandaan ng impormasyon na dumulas sa mga bitak. 

Tulad ng para sa privacy, ang ExpressVPN ay kasing ganda ng nakukuha. Kahit na ang patakaran sa privacy nito ay hindi ang pinaka maigsi na nakita namin, malakas ito. Ipinapakita nito sa tuktok ng dokumento na hindi ito aktibidad sa pag-log, kasama ang kasaysayan ng pag-browse o patutunguhan ng trapiko. 

Ang sistema ng ExpressVPN ay dinisenyo sa paligid ng pagkolekta ng kaunting impormasyon hangga’t maaari tungkol sa gumagamit. Kung gumagamit ka ng bitcoin para sa pagbabayad pagkatapos lahat ng kailangan mula sa iyo ay isang email address, at walang pumipigil sa iyo na gumamit ng isang pagtapon. 

Madali na epektibong mag-iwan ng mga bakas kapag gumagamit ng ExpressVPN. Bilang karagdagan, ang kumpanya ay nakabase sa British Virgin Islands, na mayroong ilan sa mga pinakamalakas na batas sa proteksyon ng data sa mundo, karagdagang tinitiyak na ang iyong data ay ligtas at protektado ang iyong privacy..

TunnelBear

Nag-aalok ang TunnelBear ng mas kaunting mga pagpipilian sa protocol kaysa sa ExpressVPN, ngunit sumasaklaw sa OpenVPN, na siyang pinakamahusay. Tumutugma din ito sa pag-encrypt ng ExpressVPN sa AES 256-bit. Hindi namin mahanap ang anumang mga DNS o IP address na tumutulo sa koneksyon ng TunnelBear, alinman. 

Sa patakaran ng privacy nito, sinabi ng TunnelBear na hindi ito naka-log ng mga bagay tulad ng data ng trapiko, ngunit nangongolekta ito ng data ng pagpapatakbo upang makatulong na mapanatili ang network ng VPN. Kasama rito ang ginagamit na operating system at kung magkano ang data na iyong ginamit. Wala sa mga ito ang personal na nagpapakilala at, tulad ng ExpressVPN, maaari kang magbigay ng isang email address ng burner at magbayad kasama ang bitcoin upang manatiling hindi nagpapakilalang.

Round Limang Kaisipan

Ang parehong mga tagabigay ng serbisyo ay tumatanggap ng bitcoin at may katulad na mga patakaran na walang pag-log. Mayroon din silang itinuturing na pamantayang ginto para sa protocol at encryption, na ang pagpapares ng OpenVPN na may AES 256-bit.

Kahit na ang parehong mga VPN ay walang mga patakaran sa pag-log at iginagalang ang privacy ng kanilang mga gumagamit, ang TunnelBear ay nangongolekta ng mas maraming impormasyon sa pagpapatakbo kaysa sa ExpressVPN, kaya’t binibigyan namin ang pangwakas na punto sa ExpressVPN.

Round: Security at Patakaran sa Pagkapribado para sa ExpressVPN

Logo ng ExpressVPN
Logo ng TunnelBear

6

Pangwakas na Kaisipan

Ang TunnelBear ay nakipaglaban nang mabuti sa matchup na ito at maraming mga puntos na mahirap magpasya. Sa pagtatapos ng araw, gayunpaman, nagawa ng ExpressVPN na magkaroon ng isang solidong tingga salamat sa mabilis nitong pagganap, maraming mga tampok at kliyente na madaling gamitin. 

Bagaman nagawa ng TunnelBear ang punto para sa pagpepresyo, ang panghuling marka ay pumapasok sa apat na puntos para sa ExpressVPN at isa lamang para sa TunnelBear. 

Nagwagi: ExpressVPN

Kung mayroon kang karanasan sa ExpressVPN o TunnelBear, gusto naming marinig ang iyong mga bagay sa mga komento sa ibaba. Tingnan ang aming ExpressVPN kumpara sa CyberGhost at ExpressVPN kumpara sa PIA, din. Inaasahan namin na nasiyahan ka sa piraso na ito, at tulad ng lagi, salamat sa pagbabasa. 

Kim Martin Administrator
Sorry! The Author has not filled his profile.
follow me
    Like this post? Please share to your friends:
    Adblock
    detector
    map