Avast SecureLine VPN kumpara sa NordVPN: Sino ang Pinatalo Kanino sa 2020?

Ang Avast ay isang pangalan na maaaring pamilyar sa ilang mga mambabasa. Nagsimula ang Avast noong huling bahagi ng ’80s bilang isang kumpanya ng software ng cybersecurity, at pinoprotektahan nito ang higit sa 435 milyong mga computer sa buong mundo, na ginagawang antivirus ang pinaka praktikal na aplikasyon ng anti-malware na umiiral ngayon.


Para sa mga interesado sa bahaging ito ng linya ng produkto ng Avast, maaari mong suriin ang aming pagsusuri sa Avast Pro, ngunit sa artikulong ito, tinitingnan namin ang Avast SecureLine VPN, na kumuha ng Avast software. Sa aming pagsusuri sa Avast SecureLine VPN, nalaman namin na nag-aalok ito ng solidong bilis at seguridad habang madaling gamitin.

Naisip namin na nararapat na magkaroon ng isang matchup sa pagitan ng titan ng industriya ng anti-virus na may isang titan ng industriya ng VPN, NordVPN. Kung titingnan mo ang aming pagsusuri sa NordVPN, makikita mo na ito ay isa sa aming lahat ng oras na paborito, at ito ay higit sa halos bawat kategorya ngunit bilis.

Pagse-set up ng Fight: NordVPN kumpara sa Avast SecureLine VPN

Upang maihambing ang aming dalawang magkasalungat na tagapagbigay ng VPN, gumawa kami ng isang simpleng istraktura para sa mga artikulong ito. Pinaghihiwa-hiwalay natin ang mga bagay sa limang pag-ikot, na itinampok ang isang pangunahing elemento ng pagganap ng VPN sa bawat isa. Sa unang pag-ikot, tinitingnan namin ang mga tampok, na sinusundan ng pagpepresyo sa pangalawa, pagkatapos ay kadalian ng paggamit, bilis at, sa wakas, seguridad. 

Sinisimulan namin ang bawat pag-ikot sa pamamagitan ng maikling pag-nota kung ano ang hinahanap namin at kung anong uri ng mga palatandaan ng babala na hindi namin nais makita. Pagkatapos ay tatalakayin natin kung paano gumaganap ang bawat VPN sa naibigay na kategorya. Sa wakas, ibinalot namin ang bawat pag-ikot sa pamamagitan ng pagtingin sa kung saan ang VPN ay mas mahusay at nagtalaga ng isang punto sa nagwagi ng kategorya.

Posible ang isang kurbatang, at kung iyon ang kaso, bibigyan namin ng isang puntos sa bawat tagabigay para sa pag-ikot na iyon. Ang VPN na may pinakamaraming puntos sa dulo ay ipinahayag na pangkalahatang nagwagi.

1

Mga Tampok

Tulad ng ginagawa namin sa aming buong mga pagsusuri sa VPN, sinisimulan namin ang mga matchup na ito sa pamamagitan ng pagtatasa ng mga tampok na inaalok ng bawat tagapagkaloob. Mayroong isang pares ng mga pangunahing tampok na hinahanap namin: isang patay na switch at ilang paraan upang awtomatikong kumonekta sa VPN. 

Ang parehong mga tampok na ito ay may makabuluhang epekto sa seguridad, at ang anumang VPN na walang isa o pareho nito ay halos hindi magagamit. Bukod sa mga ito, ang mga tampok kabilang ang mga ad-blockers o split tunneling ay maganda upang makita, ngunit kumikita lamang sila ng mga dagdag na puntos ng VPN at hindi itinuturing na sapilitan.. 

Avast SecureLine VPN

Kahit na sa unang tingin, ang interface ng Avast SecureLine VPN ay mukhang baog. Ang pagpunta sa mga setting ay nagpapatibay lamang sa kamangmangan ng kawalan. 

Ang mga setting ay binubuo ng tatlong mga tab, ang bawat isa ay may kaunting kaunting mga checkbox. Simula sa pangkalahatang tab, mayroong isang pagpipilian upang i-on o i-off ang mga abiso mula sa software, isang checkbox para sa kung ang kliyente ay tumatakbo sa pagsisimula at ang pagpipilian na mag-opt in o wala sa mga pag-update ng beta.

Avast-SecureLineVPN-Client-Network-Profile

Ang tampok na beta na ito ay maaaring mapanganib ang katatagan ng iyong VPN, na kung saan ay isang bagay na itinuturo ng Avast mismo. Ang pangalawang tab ay may label na “seguridad ng network” at binibigyan ka ng ilang mga pagpipilian na nauugnay sa pagkonekta sa VPN awtomatiko.

Ang pahina ng seguridad ng network ay nasaan din ang switch switch, na para sa amin ay naka-off sa pamamagitan ng default. Para sa mga gumagamit ng SecureLine VPN, iminumungkahi naming siguraduhin na ito ay naka-on upang mapakinabangan ang seguridad dahil, kung wala ito, maaaring idiskonekta ng iyong VPN nang hindi mo napansin, at maaari mong magpatuloy sa paggawa ng mga pagbili sa online o pagtingin sa mga pribadong impormasyon nang walang anumang proteksyon. 

Ang huling tab ay walang anumang mga checkbox, ngunit sa halip ay nagbibigay sa mga gumagamit ng isang i-click na paraan upang mai-install ang mga extension ng Avast SecureLine browser. Kahit na sinasaklaw ng Avast ang mga hindi nawawalang minimum na mga tampok na aming nabanggit, iyon lang ang ginagawa nito. Walang labis na mga tampok na lampas sa mga ipinag-uutos. 

NordVPN

Ang NordVPN ay hindi kinakailangan ang pinakamahusay sa pagdating sa mga tampok, tulad ng nakita namin sa aming NordVPN kumpara sa TorGuard na artikulo, ngunit mayroon pa ring kaunting mga trick sa kanyang manggas. Simula sa mga mahahalaga, ang NordVPN ay may isang matatag at fleshed-out kill switch na higit pa sa isang checkbox.

Mayroong isang switch ng internet pumapatay, na gumagana pareho sa Avast SecureLine kill switch at iba pa, hinaharangan ang trapiko sa internet kapag ang VPN ay hindi naka-disconnect. Bilang karagdagan, mayroon ding isang app switch switch. Hinahayaan ka nitong tukuyin ang isang listahan ng mga programa na isasara ng NordVPN kung nawala ang koneksyon sa VPN (basahin ang aming pagsusuri sa Astrill para sa isa pang serbisyo na may pumatay sa app). 

nordvpn-pagsusuri-killswitch

Mayroon ding mga pagpipilian na awtomatikong kumonekta na nagbibigay-daan sa iyo upang kumonekta kapag nagsimula ang application o kapag ang isang hindi pinagkakatiwalaang network ay napansin, na isang mahusay na pagtatanggol laban sa mga panganib ng pampublikong WiFi. 

Hindi tulad ng Avast SecureLine VPN, hinahayaan ka rin ng NordVPN na piliin mo kung saan ang mga link ng VPN kung awtomatikong kumokonekta ito. Kung wala kang isang tukoy na lokasyon sa isip, maaari ka ring pumili ng isang rehiyon upang kumonekta at ang NordVPN ay awtomatikong pumili ng isang mabilis na server.

Tulad ng para sa mga extra, idinagdag kamakailan ng NordVPN ang isang tampok na tinatawag na CyberSec, na tumutulong sa iyo na manatiling ligtas sa online sa pamamagitan ng pagharang ng mga site na may mga pagtatangka sa malware o phishing. Gumagana din ang CyberSec bilang isang ad-blocker. 

Bagaman hindi masyadong epektibo ito bilang isang dedikadong ad-blocker, tulad ng sa aming 99 libreng mga tool upang maprotektahan ang iyong pag-ikot ng privacy, masarap na tampok na magkaroon. Ang NordVPN ay mayroon ding pagpipilian na gumamit ng mga obfuscated server, na nagpapahintulot sa mga tao sa mga lugar kung saan ang VPN ay gumagamit ng paghihigpit na kumonekta sa network ng NordVPN.

Round One Thoughts

Sakop ng Avast SecureLine VPN ang pinaka pangunahing mga tampok at huminto doon. Napunta sa itaas at lampas ang NordVPN, kasama ang mga pangunahing kaalaman kasama ang isang switch ng app na pumatay at maraming mga pagpipilian upang ipasadya kung paano kumilos ang auto-connect. 

Sa itaas ng iyon, ibinabato ng NordVPN ang maraming dagdag na kabutihan, tulad ng isang ad- at malware-blocker at mga obfuscated na server. Ang unang pag-ikot na ito ay isang cut-and-dry win para sa NordVPN. 

Round: Mga Tampok ng Point para sa NordVPN

Avast SecureLine VPN Logo
Logo ng NordVPN

2

Pagpepresyo

Kapag namimili ng kahit ano, isa sa mga unang bagay – kung hindi ang unang bagay – nais malaman ng mga tao ang presyo. Iyon ang dahilan kung bakit namin nakatuon ang pangalawang seksyon sa pagsisiyasat nito, ngunit hindi kami tumitigil sa pagtingin lamang sa presyo.

Tinitingnan din namin kung anong uri ng patakaran sa refund ang magagamit at kung mayroong anumang uri ng libreng pagsubok. Bilang karagdagan, nag-factor kami sa kung anong uri ng mga pagpipilian sa pagbabayad ang tinatanggap at kung ano ang kasama sa plano, tulad ng kung gaano karaming mga sabay-sabay na koneksyon ang pinapayagan. 

Avast SecureLine VPN

Ang Avast SecureLine VPN ay walang kinakailangang bilang ng mga plano at pagpipilian sa pagpepresyo. Mayroong pagpipilian upang makakuha lamang ng isang solong aparato na lisensya para sa alinman sa isang Android o isang solong iPhone o iPad, na papasok lamang ng ilang mga bucks sa isang buwan.

Mayroon ding pagpipilian upang makakuha ng isang solong aparato na lisensya para sa isang desktop o laptop na tumatakbo alinman sa Windows o macOS. Ang mga plano na ito ay hindi magagamit sa isang buwanang takdang oras at kailangang bilhin sa isa, dalawa o tatlong taong pagtatapos.

Ang lahat ng tatlo sa mga oras ng oras na ito, gayunpaman, ay may halos parehong buwanang gastos, na pumapasok sa halos limang bucks. Sa wakas, mayroon ding pagpipilian upang bumili ng isang plano na sumasaklaw sa hanggang sa limang mga aparato ng anumang iba’t-ibang, kabilang ang mobile, Windows at macOS.

Ang plano na ito ay magagamit sa lahat ng apat na oras na mga frame, mula sa isang buwan hanggang tatlong taon. Ang buwanang pagpepresyo ay disente, na pumapasok sa ilang dolyar sa isang buwan mas mababa kaysa sa mga nangungunang mga katunggali. Ang taunang plano ay pinapabagsak ang ilang dolyar, habang ang dalawa at tatlong taong pagpipilian ay hindi ibababa ang presyo ng bawat buwan ng higit sa ilang mga dimes. 

Pagdating ng oras upang suriin, tinatanggap ng Avast SecureLine VPN ang alinman sa mga credit card o PayPal, ngunit walang mga anyo ng cryptocurrency. Bago bumili, nag-aalok ang Avast ng mga potensyal na gumagamit ng isang linggong libreng pagsubok na madaling i-set up. Saklaw nito ang iyong pagbili gamit ang isang 30-araw na patakaran sa refund. 

NordVPN

Ang lineup ng mga plano ng NordVPN ay mas simple kaysa sa Avast SecureLine VPN. Mayroon lamang isang plano, na magagamit sa apat na mga frame ng oras. Ang buwanang pagpepresyo ay kung ano ang nais nating makita mula sa mga nangungunang mga VPN at tiyak na hindi ito isang kahanga-hangang pakikitungo sa sinuman. 

Ang taunang plano, gayunpaman, pinutol ang presyo na ito sa kalahati, na nagdadala halos buwanang gastos na naaayon sa taunang presyo ng Avast SecureLine VPN. Ang mga plano ng dalawa at tatlong taon ng NordVPN ay ibababa pa ang presyo na ito, na ginagawang mas mapagpipilian ang pagpipilian sa badyet kaysa sa planong solong aparato ng Windows o Mac sa Avast. 

Hindi lamang iyon, ngunit ang lahat ng mga plano ng NordVPN ay kasama ang hanggang sa anim na sabay-sabay na koneksyon. Bagaman hindi nag-aalok ang NordVPN ng anumang uri ng libreng pagsubok, tumutugma ito sa 30-araw na patakaran sa refund ng Avast SecureLine VPN. Nangangahulugan ito na kung ang serbisyo ay hindi gagana tulad ng inaasahan mo, mayroon pa ring paraan upang maibalik ang iyong pamumuhunan. 

Tumatanggap din ang NordVPN ng higit pang mga uri ng pagbabayad kaysa sa Avast SecureLineVPN, kabilang ang credit card, PayPal, UnionPay, Alipay at kahit na ang bitcoin. Bagaman ang NordVPN ay hindi mabubuti pagdating sa pagpepresyo – tulad ng nakita natin sa aming artikulo sa NordVPN kumpara sa PureVPN – ang tatlong taong ito ay ang presyo ay kabilang sa pinakamahusay. 

Round Two Thoughts

Kahit na ang Avast SecureLine VPN ay nag-aalok ng isang libreng pagsubok, hindi ito ang pinakamahusay na nakita namin (na maaaring pumunta sa ProtonVPN, na maaari mong basahin ang tungkol sa aming pagsusuri sa ProtonVPN). Ang libreng pagsubok ng Avast ay ang tanging leg up na nasa ibabaw ng NordVPN. 

Nag-aalok ang NordVPN ng isang modelo ng pagpepresyo na mas madaling maunawaan at mas maraming koneksyon sa bawat account, tumatanggap ng mas maraming mga form ng pagbabayad at kahit na may mas mahusay na pagpepresyo kung sumama ka sa tatlong taong pagpipilian. Kahit na ang pagpepresyo ng solong plano ng mobile device ng Avast SecureLine ay mahirap talunin, ang plano na ito ay isang angkop na opsyon na hindi interesado sa maraming tao.

Round: Pagpepresyo ng Point para sa NordVPN

Avast SecureLine VPN Logo
Logo ng NordVPN

3

Dali ng Paggamit

Ang kadali ng paggamit ay isang bagay na mahirap i-pin down sa isang layunin na paraan, ngunit mayroon pa rin itong isang bagay na hindi maikakaila mahalaga. Ang isang mahusay na binuo na tool ng software ay maaaring gawing madali ang mga kumplikadong gawain, habang ang isang hindi magandang dinisenyo ay maaaring gumawa ng mga simpleng gawain na nakakabigo at gumugol ng oras.. 

Sa pag-ikot na ito, inilalarawan namin ang layout ng bawat VPN at kung ano ang nais gamitin. Tumingin kami ng mataas at mababa para sa mga problema, at sinusubukan pa rin namin na magdulot ng kaunting kaguluhan sa software sa pamamagitan ng pagdudulot ng mga random na pagkakakonekta at pagbubukas ng iba pang mga hinihingi na programa ng software habang tumatakbo ang VPN upang subukang magdulot ng mga pag-crash at kawalang-tatag.. 

Avast SecureLine VPN

Tulad ng nakita na natin sa seksyon ng mga tampok, ang Avast SecureLine VPN ay tumatagal ng isang napaka minimalist na diskarte sa UI nito. Ang window ay medyo malaki kaysa sa karamihan sa mga VPN, ngunit napakakaunti upang punan ang puwang na ito.

Halos sa tuktok ng dalawang-katlo ng window ay inookupahan ng isang toggle switch para sa pagkonekta at pag-disconnect sa VPN. Sa ibaba nito, ipinapakita nito ang iyong IP kapag hindi protektado, pati na rin ang iyong protektadong IP at oras ng koneksyon kapag na-on mo ang VPN.

Avast-SecureLineVPN-Client-Nakakonekta

Ang ilalim ng ikatlong window ay nagpapakita ng watawat ng bansa na iyong napili at ang pangalan ng lokasyon sa teksto. May isang pindutan na may label na “lokasyon ng pagbabago” na nagpapalawak ng buong listahan ng server, na umaabot sa buong window kapag binuksan at maayos na naayos.

Maaari mong i-browse ang lahat ng magagamit na mga lokasyon sa isang naka-alpabetong listahan o pumili ng isa sa mga tab sa kaliwa, na kung saan ay pinagsama ang mga lokasyon ng kontinente, pati na rin ang isang pares ng mga karagdagang tab para sa mga bagay tulad ng nakalaang streaming server. 

Ang mga setting – ang nakikita bilang kakaunti – ay madaling mahanap. Ang lahat ng mga pagpipilian ay ipinaliwanag din sa isang linya o dalawa upang matulungan ang mga first time na gumagamit ng VPN na makahanap ng kanilang paligid. Ang kliyente ay matatag, at hindi kami nakakaranas ng anumang pag-crash, ngunit mayroong isang kakaiba sa software.

Kapag nag-click ka at i-drag ang window upang ilipat ito sa paligid, nagiging sanhi ito ng kakaibang mababang epekto sa rate ng frame. Ang window ay gumagalaw ng mas mabagal kaysa sa mouse at lumilipas sa isang stuttering paraan sa halip na maayos. Patuloy rin itong ilipat para sa isang segundo o dalawa pagkatapos mong hayaan ang mouse o kung binago mo ang mga direksyon, ginagawa itong halos imposible na ilagay ang window kung saan mo nais.

Sa pangkalahatan, ang kliyente ng Avast SecureLine VPN ay parang isang solusyon ng apoy at kalimutan na para sa mga hindi nais na magkaroon ng gulo sa anumang mga setting, ngunit mayroon din itong nakasisilaw na kapintasan ng pagbagal ng buong computer nang ilang sandali kapag kinaladkad. 

NordVPN

Kahit na sa unang sulyap, naramdaman ng interface ng NordVPN ang higit na natamo kaysa sa Avast SecureLine VPN. Sa halip na magkaroon ng isang malaki at halos walang laman na window, ang tamang dalawang-katlo ng kliyente ay kinuha ng isang mapa na nagpapakita ng lahat ng mga magagamit na lokasyon na may mga asul na marker. 

Maaari kang mag-click sa marker sa iyong nais na lokasyon ng koneksyon, o maaari mong gamitin ang listahan ng mga server sa kaliwang bahagi ng window. Wala namang pagpipilian sa pag-aayos ang NordVPN tulad ng ginagawa ng Avast SecureLine VPN, ngunit mayroon itong isang search bar upang makatulong na makahanap ng mga lokasyon. 

nordvpn-review-server-nabigasyon

Ang paglipat sa mga setting, ang NordVPN ay may higit na mag-alok kaysa sa Avast SecureLine VPN, ngunit ito ay isang mahusay na trabaho sa pagpapanatili ng mga ito na maaaring pamahalaan. Mayroong tatlong mga tab lamang ng mga setting at isa para sa impormasyon ng account.

Ang tatlong mga tab na setting ay “pangkalahatan,” “awtomatikong kumonekta” at “advanced.” Ang pahina ng “pangkalahatang” ay nagho-host sa karamihan ng mga tampok na kakailanganin ng karamihan ng mga gumagamit, at ang pahina na “awtomatikong kumonekta” ay tumpak na pinangalanan, na naglalaman ng lahat ng mga kaugnay na setting para sa kung paano at kailan awtomatikong kumokonekta ang VPN. 

Ang tab na “advanced” ay may mga pagpipilian sa protocol at DNS na hindi kailangang abala ng karamihan sa mga gumagamit. Ang kliyente ng NordVPN ay mahusay na na-optimize at nangangailangan lamang ng maliliit na sips ng mga mapagkukunan ng system. Hindi namin maipilit ang anumang mga pag-crash o mga isyu sa software, at ang lahat ay tumatakbo nang maayos kasama ang kliyente na bukas, konektado ito, nakakonekta o nag-idle lamang. 

Round Three Thoughts

Ang kliyente ng Avast SecureLine VPN ay naka-streamline at madaling gamitin. Tila na sa pamamagitan ng nabanggit na mga tampok, naglalayong Avast na gumawa ng isang VPN na maaaring magamit ng sinuman nang madali at, sa maraming paraan, nakamit iyon.

Gayunpaman, nagkaroon kami ng isang isyu sa pag-drag ng window, na hindi kasama ng NordVPN. Bilang karagdagan, ang mas maliit ngunit mas matatag pa rin na disenyo ng mapa na nakabase sa NordVPN ay nagbibigay ng sarili sa pagiging kabaitan ng gumagamit. Ang NordVPN ay tumatagal ng pag-ikot na ito, higit sa lahat dahil sa problema ng Avast SecureLine VPN sa pag-repose ng window.

Bilog: Dali ng Paggamit ng Point para sa NordVPN

Avast SecureLine VPN Logo
Logo ng NordVPN

4

Bilis

Sa bilog na apat, lumilipat kami mula sa kaharian ng subjective at pumasok sa mundo ng mahirap na data. Upang masubukan ang bilis ng bawat VPN, sinusukat namin ang oras ng ping, mag-download ng mga bilis at mag-upload ng mga bilis ng bawat VPN sa limang magkakaibang lokasyon, mula sa halos katabing pintuan hanggang sa buong mundo. 

Inihambing namin ito sa aming pagsukat sa control nang walang anumang VPN upang makita kung gaano kahusay ang pagganap ng bawat tagapagkaloob. Isinasagawa din namin ang aming pagsubok sa totoong mundo upang kumpirmahin ang aming mga resulta sa papel sa pamamagitan ng pag-load ng ilang mga streaming video at pag-download ng ilang mas malaking file upang makita kung paano pupunta ang mga bagay. 

Avast SecureLine VPN

Ang Avast SecureLine VPN ay tumatagal ng kaunting oras upang makabuo ng isang koneksyon, mula sa halos limang segundo hanggang sa 10 segundo. Kapag nakakonekta, ang pagganap ay naiiba nang malaki sa bawat bansa.

Kinaroroonan: Ping (ms) I-download (Mbps) Mag-upload (Mbps)
Hindi Nakontrol (UK)13194.3012.24
Alemanya49191.789.74
Russia11439.396.03
Brazil22841.301.12
U.S.8575.042.62
Timog Korea47218.943.07

Sa Estados Unidos at UK, nakita namin ang isang kagalang-galang na pagganap na may mababang mga oras ng ping at mga bilis ng triple-digit na pag-download. Gayunpaman, sa Japan at Brazil, ang pagganap ay bumagsak nang malaki. Ang mga beses sa ping ay nasa loob pa rin ng dahilan, na binigyan ng malawak na mga distansya na kasangkot, ngunit ang mga bilis ng pag-download ay bumaba sa serviceable – kahit na hindi nakakaintriga – mga antas.

Pagdating ng oras upang aktwal na subukan ang pagganap ng Avast SecureLineVPN, nalaman namin na ang mga bagay ay medyo tamad upang magsimula. Ang mga website at video ay kukuha ng dagdag na dalawa o tatlong segundo upang simulan ang pag-load, ngunit sa sandaling nagsimula ang pag-load, lahat ay tila gumana nang normal. Matapos ang paunang oras ng paglo-load, ang mga video na default sa 1080p at hindi na kailangang i-buffer.

NordVPN

Tulad ng napag-usapan namin ng maraming beses bago, tulad ng sa aming artikulo ng NordVPN kumpara sa IPVanish, ang NordVPN ay nagkaroon ng ilang mga isyu pagdating sa pagbibigay ng pare-pareho ang bilis. Sa katunayan, nakakakuha pa ito ng isang kahiya-hiya na pagbanggit sa aming pinakamabilis na serbisyo ng VPN roundup para sa kadahilanang ito.

Kinaroroonan: Ping (ms) I-download (Mbps) Mag-upload (Mbps)
Hindi nai-protektado9165.510.57
# 2479 ng Estados Unidos23133.538.87
United Kingdom # 20115334.786.06
Netherlands # 6614566.915.39
Hapon # 69159132.833.31
Double VPN (A..S. hanggang Canada # 4)7920.488.64

Mula sa isang server hanggang sa isa pa, kahit na sa parehong lokasyon, ang mga bilis ay maaaring saklaw mula sa mahusay sa halos hindi magagamit. Tila bumagsak ang swerte ng draw, at ang karamihan sa oras ay simpleng pagdidiskonekta at muling pagkonekta ay maaaring malunasan ito sa pamamagitan ng pagkonekta sa iyo sa ibang server. 

Sinabi nito, talagang hindi namin nararanasan ang problemang ito sa lahat ng oras na ito, nangangahulugang maaaring gumana ang NordVPN sa isyung ito. Sa aming pagsubok para sa artikulong ito, ang mga bilis ay solidong bato sa buong board kasama ang bawat solong lokasyon na nagbabalik ng pag-download ng triple-digit at pag-upload ng mga bilis. 

Pagdating sa real-world use, ang pagganap ay kasing ganda ng mga numero na iminumungkahi. Kahit na ang pinaka-malayong server, Japan, ay nakadama ng lubos na tumutugon, at napakakaunti ang nakikitang antala bago nagsimula ang paglo-load.Nakaya naming madaling manood ng 1080p na mga video, kahit na sa 60fps, nang walang anumang mga isyu sa buffering. Ang nag-iisang reklamo na maari nating itaas ay, tulad ng Avast SecureLine VPN, maaaring tumagal ng ilang sandali ang NordVPN upang maitaguyod ang koneksyon. 

Hindi bihira na maghintay ng 10 o higit pang mga segundo upang makakonekta ang NordVPN, at sa sandaling ito ay konektado, ang mga bagay ay maaaring medyo mabagal para sa karagdagang 10 o higit pang mga segundo. Tingnan kung paano ito kinukumpara sa aming pinakamabilis na VPN sa aming piraso ng ExpressVPN vs NordVPN.

Round Four Thoughts

Kahit na napatunayan ng NordVPN ang nakagagalit sa nakaraan, ang pagganap nito sa aming pagsubok para sa artikulong ito ay nagpapakita ng mga palatandaan ng pagpapabuti. Ang bawat solong server na sinubukan namin ay may mahusay na bilis sa papel at gumanap pati na rin ang mga numero na iminumungkahi sa aming tunay na pagsubok sa mundo. 

Ang Avast SecureLine VPN ay magagamit sa buong board ngunit may higit na pagkakaiba-iba mula sa server sa server kaysa sa NordVPN. Naramdaman din ng Avast SecureLine VPN na hindi gaanong tumutugon kaysa sa NordVPN at tumagal ng ilang sandali bago nagsimulang maglo-load ang mga website, habang nadarama ng instant siVVPN sa pamamagitan ng paghahambing. 

Round: Bilis ng Punto para sa NordVPN

Avast SecureLine VPN Logo
Logo ng NordVPN

5

Seguridad & Pagkapribado

Nagwagi ang NordVPN bawat pag-ikot hanggang ngayon, na ginagawa ang puntos na apat hanggang wala, nangangahulugang imposible para sa Avast SecureLine VPN na magwagi sa pangkalahatan, sa kabila ng huling pag-ikot. Iyon ay sinabi, nai-save namin kung ano ang maaaring maging pinakamahalagang seksyon para sa huling: seguridad at privacy. 

Sa pag-ikot na ito, titingnan namin kung ano ang mga protocol at encrypt na ginagamit ng bawat VPN at pagsubok para sa mga bagay, tulad ng mga DNS na tumutulo. Tumitingin din kami sa kasaysayan ng bawat VPN upang makita kung mayroong isang track record ng seguridad o isang background ng mga paglabag. 

Bilang karagdagan, sinusuri namin ang mga patakaran sa privacy ng bawat tagapagkaloob upang makita kung anong uri ng impormasyon ang natipon at kung paano ito ginagamit. 

Avast SecureLine VPN

Tulad ng nabanggit na namin, ang Avast SecureLine VPN ay hindi nagbibigay ng mga gumagamit sa paraan ng mga pagpipilian, kaya pareho ang protocol at pag-encrypt ay naka-lock at nakasalalay sa aparato na iyong ginagamit. 

Para sa mga nasa Windows at Android device, ang Avast SecureLine VPN ay gumagamit ng OpenVPN protocol. Kung susuriin mo ang aming breakout ng VPN protocol, makikita mo na ito ay isang lubos na mapagkakatiwalaan at bukas na mapagkukunan na protocol. 

Ang mga nasa iOS at macOS na aparato, gayunpaman, ay gumagamit ng IKEv2, na hindi gaanong ligtas kaysa sa OpenVPN ngunit nag-aalok pa rin ng isang kagalang-galang na antas ng proteksyon. Para sa pag-encrypt, ang Avast SecureLine VPN ay pares ng parehong mga protocol na may AES-256, na kung saan ay isang tuktok ng linya ng pag-encrypt. 

Sa halip na magkaroon ng isang patakaran sa privacy na partikular na nauukol sa SecureLine VPN, ang Avast ay may isang solong patakaran sa privacy na sumasaklaw sa lahat ng mga produkto at serbisyo nito. Dahil dito, ang patakaran ay malawak at nagpapatuloy para sa isang nakakapagod na 39 na pahina. 

Sa pinakadulo ibaba ng 39-pahinang epikong ito ay ang impormasyong partikular na nauugnay sa VPN. Sa bahaging ito, sinabi nito na ang Avast SecureLine VPN ay nangongolekta ng impormasyon, kasama na ang ginagamit na operating system na ginagamit mo, isang bahagi ng iyong IP address (kahit na hindi sapat na ito upang makilala) at kung aling server ang ginagamit mo.

Bilang karagdagan, sa buong iba pang mga seksyon ng patakaran sa privacy, ang mga bagay tulad ng “impormasyon sa iyong mga interes” ay binanggit bilang mga bagay na maaaring tipunin ng Avast tungkol sa iyo. Ipinakita rin sa patakarang ito na ang impormasyon na natipon ng Avast ay ibinahagi sa maraming mga ikatlong partido. 

Ang mas manipis na haba ng patakaran sa privacy na ito at ang ilan sa mga salita sa buong kabuuan ay medyo tungkol sa at hindi masyadong nag-aalok ng isang malinaw na larawan ng eksakto kung magkano ang naglalayong Avast na malaman tungkol sa iyo sa pamamagitan ng paggamit ng mga produkto nito. 

NordVPN

Tulad ng Avast SecureLine VPN, ang NordVPN ay hindi nagbibigay ng anumang tunay na pagpipilian para sa mga mamimili pagdating sa protocol at pag-encrypt. Sa halip, ini-lock nito ang mga gumagamit sa pagsasama ng OpenVPN at AES-256, kung saan, nangyayari lang ito, ay eksakto ang iminumungkahi namin na ginagamit ng karamihan sa mga tao. Nag-aalok ang combo ng solidong pagganap at mahusay na seguridad.

Gayunpaman, tulad ng iyong napansin na alam ng tech news, ang NordVPN kamakailan ay nagkaroon ng paglabag sa seguridad. Sa madaling salita, ang mga hacker ay nagawang magnakaw ng susi ng TLS, na pinayagan silang maglunsad ng tinatawag na “lalaki sa gitna” na pag-atake..

Nangangahulugan ito na maaaring mag-set up ang mga hacker ng isang server upang lumitaw na tila isa ito sa mga server sa aktwal na network ng NordVPN. Ang mga gumagamit ay maaaring hindi sinasadya na kumonekta sa pekeng server na ito, na nagbibigay ng pag-access sa mga hacker sa kanilang impormasyon. 

Ang kaparehong kahinaan na ito ay mula nang natuklasan sa ibang mga network ng VPN, at na-patched ng NordVPN ang isyung ito at patuloy na nagtatrabaho upang matiyak na ang ganitong uri ng bagay ay hindi na maaaring mangyari muli, ngunit anuman, ito ay isang permanenteng mantsa sa track record ng NordVPN.

Ang paglipat sa patakaran sa privacy, pinapanatili ng NordVPN ang mga bagay na maigsi at gumagawa ng isang makatwirang magandang trabaho sa pag-iwas sa labis na ligal na jargon. Ang tanging impormasyon na kailangan ng NordVPN mula sa iyo upang mag-set up ng isang account ay isang email address, at walang pipigilan ka mula sa paggamit ng isang pekeng email ng pagtapon para sa ito.

Ang VPN mismo ay hindi nakakolekta ng anumang pagkilala ng impormasyon. Ang data na natipon na nauugnay sa iyong paggamit ng VPN ay limitado sa mga bagay tulad ng pag-load ng server, na ginagamit upang mapanatili ang network.

Round Limang Kaisipan

Parehong alok ng NordVPN at Avast SecureLine VPN kung ano ang isinasaalang-alang namin ang pamantayang ginto para sa seguridad ng VPN: OpenVPN at AES-256. Gayunpaman, ang Avast SecureLine VPN ay nag-aalok lamang sa ilang mga platform, habang ang NordVPN ay kamakailan lamang ay nagkaroon ng isang pangunahing paglabag sa seguridad. 

Isinulat ng NordVPN ang isang matatag na patakaran sa privacy na makatwirang maikli at nakasulat sa paraang halos maiintindihan ng sinuman. Sa kabilang banda, ang Avast, ay may isang nakakagalit na mahabang patakaran sa privacy na madalas kang mag-iwan sa iyo ng mas maraming mga katanungan kaysa sa mga sagot. 

Sa pagitan ng paglabag sa NordVPN at patakaran sa privacy ng Avast SecureLine VPN, tila tulad ng kapwa sa mga tagapagkaloob na ito na kailangang linisin ang kanilang mga gawa. Ang pag-ikot na ito ay nagtatapos sa isang kurbatang.

Bilog: Seguridad & Pagkapribado Walang malinaw na nagwagi, mga puntos para sa pareho

Avast SecureLine VPN Logo
Logo ng NordVPN

6

Pangwakas na Kaisipan

Sa isang five-to-one na tagumpay, napatunayan ng NordVPN kung bakit ito ay isa sa mga pinaka-kahanga-hangang VPN sa merkado ngayon. Napalabas nito ang Avast SecureLine VPN mula sa simula hanggang sa matapos na may mas mataas na bilis, mas maraming mga tampok at isang mas madaling interface ng gumagamit. 

Nagwagi: NordVPN

Sa ilang kadahilanan, ang mga kumpanyang antivirus ay nagpupumilit upang makipagkumpetensya sa merkado ng VPN, tulad ng nakita natin sa iba pang mga pagkakataon, tulad ng pagsusuri sa Bitdefender VPN. Tila ang uri ng dalubhasa na kinakailangan upang makipagkumpetensya sa merkado ng VPN at ang kinakailangang pamumuhunan sa network ay lumilikha ng isang hadlang sa pagpasok para sa mga kumpanya sa ibang bahagi ng mundo ng cyber-security. 

Kung ginamit mo ang alinman sa mga VPN na ito dati, lagi naming gustong marinig ang iyong mga saloobin sa mga komento sa ibaba. Tulad ng dati, salamat sa pagbabasa. 

Kim Martin Administrator
Sorry! The Author has not filled his profile.
follow me
    Like this post? Please share to your friends:
    Adblock
    detector
    map