Review ng CanVPN – Nai-update 2020

Suriin ang CanVPN

Ang CanVPN ay isang serbisyo na nakabase sa Malaysia na mahusay na ginagawa ang ilang mga bagay, ngunit naghihirap mula sa mga katamtaman na kakayahang magamit at isang limitadong network ng server. Sa itaas nito, mahirap ang pagganap ng streaming, mahirap itong inirerekumenda, tulad ng mababasa mo sa aming buong pagsusuri sa BolehVPN.


pinakamahusay-VPN-mga pagsusuri

Itinatag sa Malaysia, ang CanVPN ay nasa VPN na tanawin ng maraming taon. Hindi namin ito pinangalagaan sa huling pagkakataon na sinubukan namin ito, ngunit bumalik kami upang tumingin muli, at ang mga resulta ay magkakahalo. Nagta-target ang mga gumagamit na naghahanap ng bypass geoblocking, pagtagumpayan ang mga snooping na estado at manatiling ligtas habang nagba-browse, katulad ng aming pinakamahusay na VPN na pumili, ngunit ginagawa ito nang mas kaunting kahusayan.

Kami ay tatakbo sa pamamagitan ng mga kalamangan at kahinaan sa pagsusuri sa CanVPN na ito. Titingnan namin ang gastos, tampok na set, bilis ng server, seguridad at privacy, pati na rin ang pagganap ng streaming. Susubukan din naming subukan ang serbisyo ng customer ng CanVPN bago magtipon ng mga bagay sa aming hatol.

Ang okayVV ay okay sa ilang mga lugar ngunit nananatiling mahirap sa iba. Ang pagkalat ng mga server ay limitado at ang client interface ay nangangailangan ng trabaho, kaya hindi ito madaling gamitin bilang mga nagbibigay tulad ng ExpressVPN (basahin ang aming pagsusuri sa ExpressVPN). Ito ay isang mabilis na serbisyo ng VPN, ngunit dapat mong tingnan ang aming pinakamahusay na VPN para sa streaming gabay kung ikaw ay pagkatapos ng isang pagpipilian ng streaming-friendly.

MaaaringVPN-Site-Splash

MaaariVPN-Site-Account

MaaaringVPN-Client-Proxy

MaaaringVPN-Client-Log

Nakakakonekta sa CanVPN-Client

Nakaraan

Susunod

Mga lakas & Mga kahinaan

Mga alternatibo para sa CanVPN

Mga Tampok

Walang makatakas sa katotohanan na ang kliyente ng CanVPN ay hindi idinisenyo nang may kaibigang gumagamit. Sa unang sulyap, binabasbasan ka nito ng mga pindutan, istatistika at mga icon sa paraang hindi madaling maunawaan ang mga bagay..

MaaaringVPN-Client-Dashboard

Kung naghahanap ka para sa isang nagsisimula na VPN ng nagsisimula, HindiVPN ang iyong pinakamahusay na pagpipilian. Sa halip, dapat kang tumingin sa isang serbisyo tulad ng NordVPN (basahin ang aming pagsusuri sa NordVPN).

Binibigyan ka ng kliyente ng CanVPN ng isang listahan ng mga server upang kumonekta, ang iyong kasalukuyang mga detalye ng koneksyon, istatistika ng gumagamit at impormasyon ng iyong account.

Makakakuha ka ng dalawang protocol ng VPN: OpenVPN, na inirerekomenda, at, bilang isang kahalili, L2TP. Nakakakuha ka ng isang listahan ng mga server upang kumonekta, ngunit hindi katulad ng iba pang mga tagabigay ng serbisyo, ang mga server ay nag-tag ng mga pangalan, tulad ng “xCloakRouted-TCP-France” at “BolehFlix-USA-Only.” Kung pumili ka ng L2TP, walang mga server na pipiliin. Lumilitaw na Inirerekomenda ng CanVPN ang mga koneksyon sa L2TP para sa mga mobile na gumagamit lamang.

Mabuti na ang BolehVPN ay pinasadya ang mga server nito para sa iba’t ibang paggamit, tulad ng “BolehFlix” para sa mga gumagamit ng Netflix, ngunit walang paliwanag na sumama sa mga tag na iyon, na hinawakan namin mamaya.

Kung hindi ka gumagamit ng Windows, maaari mong samantalahin ang mga kliyente para sa macOS at Android. Ang mga gumagamit ng iOS at Linux ay natigil sa mga file ng pagsasaayos na maaari nilang magamit sa isang panlabas na kliyente ng OpenVPN. Hindi ito ginagawang isang pagpipilian ng CanVPN para sa mga kaswal na tagasuskribi ng VPN, kaya’t hindi ito gagawing pinakamahusay na listahan ng VPN para sa Linux.

MaaaringVPN Killswitch

Ang VPN server ay may isang bagay tulad ng isang killswitch kasama ang “lock down” mode nito upang hindi paganahin ang iyong internet kung nawala mo ang iyong koneksyon sa VPN, na maaari mong paganahin sa “setting” na lugar ng kliyente. Nais naming pag-usapan ang higit pa tungkol dito, ngunit sa kabila ng isang post ng forum ng CanVPN na nagpapaliwanag sa layunin nito, kakaunti ang magpapatuloy.

Inaasahan na ang proteksyon ng pagtagas ng DNS ay karaniwang pamantayan sa mga VPN, at ang BolehVPN ay may setting upang “paganahin ang proteksyon ng pagtulo ng DNS.” Hindi ito pinapagana nang default, na kakaiba, ngunit mabuti na mayroon ang pagpipilian.

Makakakuha ka rin ng isang log ng kliyente, kung saan naka-save ang detalyadong data ng koneksyon, kasama ang iyong paggamit ng data. Mayroon ding isang lugar para sa pagtatakda ng iyong VPN upang gumana sa isang proxy server – HTTP o SOCKS – kung nagtatrabaho ka sa isang pinigilan na kapaligiran sa network.

MaaaringVPN-Client-ServerStatus

Kung nais mong mahanap ang pinakamahusay na server para sa iyo, ang lugar na “katayuan ng serbisyo” ay mayroong listahan ng mga server upang kumonekta sa at pinapayagan kang mag-ping bawat isa. Ang isang pagsubok ng latency tulad nito ay makakatulong sa iyo na makahanap ng isang mahusay na server para sa streaming o paglalaro, ngunit makakahanap ka ng mas mahusay na mga pagpipilian sa aming pinakamahusay na VPN para sa maikling lista ng paglalaro.

Ang pagbubuklod ng tunneling ay hindi isa sa mga tampok ng BolehVPN, ngunit makakamit mo ang isang katulad na resulta sa pamamagitan ng pagpili ng mga server na may label na “proxied” at paggamit ng mga setting ng proxy sa anumang software na nais mong dumaan sa VPN. Pag-uusapan natin iyon nang mas malalim.

Pangkalahatang Pangkalahatang-ideya

Logo ng CanVPNwww.bolehvpn.net

Nagsisimula mula sa $ 370All Plans

Pangkalahatan

Mga pamamaraan ng pagbabayad
PayPal, Credit card, Coinpayments, Online bank transfer

Tumatanggap ng cryptocurrency
Bitpay

Kasabay na mga koneksyon
3

Sinusuportahan ang split tunneling

Walang limitasyong bandwidth

Magagamit ang libreng pagsubok
1 araw

Panahon ng refund
14 na araw

Pangkalahatang halaga ng server
78 mga server sa 12 mga bansa

Mga OSY ng desktop
Windows, MacOS

Mga mobile OSes
Android

Mga extension ng browser

Maaaring mai-install sa mga router

Pag-stream

Maaaring ma-access ang Netflix US

Maaaring ma-access ang BBC iPlayer

Maaaring ma-access ang Hulu

Maaaring ma-access ang Amazon Prime Video

Seguridad

Mga uri ng pag-encrypt
256-AES

Magagamit ang mga protocol ng VPN
OpenVPN, L2TP

Pinapagana sa pagsisimula ng aparato

Pinapayagan ang pag-agos

Walang patakaran sa pag-log

Naipasa ang pagtagas ng pagsubok sa DNS

Magagamit ang Killswitch

Kasama sa Malware / ad blocker

Suporta

Live Chat

Suporta sa email
24/7

Suporta sa telepono

Ang forum ng gumagamit

Kilalang-kilala

Pagpepresyo

Wala nang magreklamo tungkol sa pagpepresyo ng BolehVPN. Kung ikukumpara sa iba pang mga pangit na serbisyo ng VPN, tulad ng Astrill (basahin ang aming pagsusuri sa Astrill), Ang tetepVPN ay nananatili sa mas murang pagtatapos ng buwanang sukat.

Maaari mong samantalahin ang isang isang araw na libreng pagsubok kung gusto mo, ngunit limitado ka sa mga koneksyon sa paggamit ng dalawa hanggang tatlong server. Ang pitong araw na plano para sa $ 3.70 ay nagbibigay sa mga gumagamit ng pagkakataon na subukan ang buong serbisyo para sa isang maliit na bayad. Ang iba’t ibang mga pagpipilian sa pagpepresyo ay isang magandang ugnay.

Ang 30-araw na pakete, sa $ 9.99 sa isang buwan, ay hindi masamang presyo kumpara sa isang katunggali tulad ng CyberGhost (basahin ang aming pagsusuri sa CyberGhost). Kapag nais mong magbayad para sa mas matagal na panahon, ang CyberGhost at iba pang mga tagapagkaloob, tulad ng Windscribe (tingnan ang pagsusuri sa Windscribe), ay mas mahusay na mga halaga.

Halimbawa, ang taunang plano ng Windscribe ay $ 50 kumpara sa halos $ 80 para sa BolehVPN. Dagdag pa, kasama sa Windscribe ang mga tampok tulad ng pagharang ng ad para sa isang mas murang presyo. Maaari mong ihambing ang mga presyo sa iba pang mga nagbibigay sa aming mga pagsusuri sa VPN bago magpasya.

Kung hindi ka nasisiyahan sa serbisyo ng BolehVPN, makakakuha ka ng 14 na araw upang humingi ng bayad. Mas mababa ito sa 30 araw na refund na makukuha mo sa ExpressVPN, ngunit higit sa pitong araw na makakasama mo sa TorGuard (basahin ang aming pagsusuri sa TorGuard). Makakakuha ka lamang ng dalawang araw para sa mga subscription ng pagsubok, bagaman, na kasama ang pitong-araw na pakete.

Maaari kang magbayad para sa CanVPN gamit ang bitcoin at iba pang mga cryptocurrencies, tulad ng Dash at Litecoin, pati na rin ang PayPal at credit card. Maaaring isaalang-alang ng CanVPN ang mga refund ng cryptocurrency sa isang case-by-case na batayan, na may 2 porsyento na singil para sa admin na inilapat.

Nakakakuha ka ng parehong mga tampok, anuman ang pakete na iyong pinili. Ang tanging limitasyon ay ang limitadong bilang ng mga server sa isang araw na pagsubok. Maaari kang magkaroon ng tatlong magkakasamang koneksyon (kaya tatlong aparato nang sabay-sabay) sa serbisyong ito, anuman ang pakete na iyong pinili.

Dali ng Paggamit

Ang isa sa mga pinakamalaking gripe sa BolehVPN ay ang karanasan ng pag-navigate sa website at kliyente nito. Ang pag-order ng isang serbisyo ay nangangailangan sa iyo na magparehistro muna, kung saan ay maayos, ngunit ang paghahanap ng mga bagay na nais mo mula doon ay naramdaman ang mas mahirap kaysa sa nararapat.

Kapag nakarehistro ka ng isang account at naisaaktibo ito, ipinadala ka sa isang lugar na naghahanap ng kalat-kalat na account. Upang bumili ng serbisyo, kailangan mong “gumawa ng isang order”. Ang proseso ay simple. Piliin mo kung aling pakete ang gusto mo, piliin ang iyong paraan ng pagbabayad, pagkatapos magbayad.

MaaariVPN-Site-Pagbabayad

Hindi mo kailangang magbigay ng data tungkol sa iyong sarili kapag nagparehistro ka, isang username at password lamang. Ang mas maraming mga hindi nagpapakilalang pamamaraan ng pagbabayad, tulad ng bitcoin, ay nagbibigay-daan sa iyo upang mapanatili ang iyong pagkakakilanlan kapag nagbabayad ka.

May mga download link para sa mga kliyente ng Windows, macOS at Android, pati na rin ang mga file ng pagsasaayos para sa Linux at iOS. Ang pag-download at pag-install ng kliyente na may kaunting kahirapan, ngunit tulad ng nabanggit, hindi ito nagsisimula sa friendly.

Ang interface ay nakakaramdam ng isang pagtapon at katulad sa maraming aspeto sa WiTopia personalVPN’s (basahin ang aming pagsusuri sa WiTopia personalVPN). Walang magandang pag-customize na magagamit sa BolehVPN, sa kabila ng maraming mga pindutan at mga icon.

MaaaringVPN-Client-Server

Ang pangunahing seksyon ng dashboard ay nagsasama ng isang lugar para sa pagkonekta sa mga server, na siyang pinakamahalagang bahagi ng kliyente. Tulad ng nabanggit, nakakalito na pumili kung aling server ang pupunta. Wala sa iyo ang kliyente na gumagabay sa iyo, at ang tanging sanggunian sa pagpili ng server na maaari naming makita sa website ay isang gabay sa tulong para sa mga koneksyon sa OpenVPN.

Ang paghahanap ng gabay na iyon ay nakakalito din. Kinuha ang isang paghahanap sa Google para sa ilan sa mga pangalan ng server upang makahanap ng may-katuturang impormasyon. Ang gabay ay kapaki-pakinabang, ngunit kakaiba na walang kilalang link dito sa lugar ng kliyente o account.

Mga Setting ng CanVPN

Mayroong dalawang mga pangunahing lugar ng setting sa client: isa para sa mga karaniwang setting at isa para sa mga setting ng proxy. Sa kasamaang palad, hindi marami ang mai-configure. Lumalabas na ang pagpipilian ng iyong server ay nakakaapekto sa iyong koneksyon kaysa sa iyong mga pagpipilian sa mga setting.

Halimbawa, isang “buong ruta” server ang ruta ng iyong trapiko sa pamamagitan ng VPN, habang ang isang “proxied” server ay kakailanganin mong i-configure ang iyong software upang ruta sa pamamagitan ng isang lokal na proxy. Iyon ay, sa ilang mga paraan, na katulad ng split split na tampok na makukuha mo sa ibang mga serbisyo.

Mga Setting ng CanVPN-Client

Sa pagtingin sa mga lugar ng mga setting, wala sa mga pagpipilian ang paunang pinagana. Para sa mga pagpipilian tulad ng proteksyon ng pagtulo ng DNS, na dapat na maging pinakamababang minimum na iyong inaasahan mula sa isang VPN, ito ay isang kakaibang pagpipilian at isa naming inirerekumenda na iyong paganahin muna kung gumamit ka ng CanVPN.

Ang iba pang mga lugar, tulad ng lugar na “katayuan ng serbisyo”, ay paliwanag sa sarili, na nagpapahintulot sa iyo na suriin kung nagpapatakbo ang mga server at nagbibigay sa iyo ng isang ideya ng kanilang latency mula sa iyong lokasyon na may isang pagsubok sa ping.

Maaaring mapatawad ang CanVPN para sa isang masamang disenyo ng interface kung madali para sa mga gumagamit na maunawaan kung ano ang gagawin. Ang mga tumutulong sa mga gumagamit na pumili ng tamang VPN server ay dapat na ang tinapay at mantikilya ng anumang serbisyo.

Mabuti na ang alok ng CanVPN ay nagbibigay ng mga gabay sa tulong na nagpapaliwanag sa mga pagpipilian ng server sa mga gumagamit, ngunit mahirap silang makahanap, at talagang binabawasan ang kadalian ng paggamit. Mas mabuti kung ang serbisyo ay nagsasama ng mga link sa mga ito sa loob ng kliyente, o gumawa ng mga link sa mga gabay na ito na kitang-kita sa kanilang website.

Bilis

Ang bilis ay hindi isang bagay na nai-advertise ng BolehVPN, ngunit makatarungan na sabihin na walang sinumang nais sumama sa isang mabagal na serbisyo ng VPN. Upang makita kung gaano kahusay ang gumanap nito, nagpatakbo kami ng mga pagsubok sa bilis sa limang ng mga server nito upang masukat ang bilis ng pag-upload, bilis ng pag-download at latency laban sa aming hindi protektadong koneksyon sa UK. Ang mga resulta ay nasa ibaba.

Mga Lugar: Ping (ms) I-download (Mbps) Mag-upload (Mbps)
Hindi Nakontrol (UK)1329.025.36
Netherlands1827.395.02
U.S.14221.914.27
Canada10621.154.25
Singapore17924.093.20
Hapon3399.501.85

Karamihan sa mga server na maaari mong kumonekta upang makilala ang kanilang lokasyon sa pamamagitan ng bansa, sa halip na lungsod. Isinasaalang-alang na hindi ma-advertise ang bilis ng CanVPN, nagulat kami na ang mga server na sinubukan namin, maliban sa Japan, ay malapit sa pagtutugma ng pag-download at pag-upload ng mga bilis ng hindi protektadong koneksyon.

Ang latency ay inilubog, tulad ng inaasahan mo, ang mas malayo mula sa mga server ng UK na nakuha namin. Ang Netherlands ay halos magkapareho, habang ang mga server ng Hilagang Amerika at Asya ay umabot sa daan-daang mga millisecond.

Ginagawa ng pagiging latency ang isang Mahirap na paglalaro ng VPN, ngunit ang itaas na average na bilis ay maaaring gawin itong isang contender kabilang sa pinakamabilis na serbisyo ng VPN sa merkado. Mabilis itong kumonekta at ang pagganap nito ay ginagawang isang mahusay na pagpipilian kung naghahanap ka ng pinakamahusay na VPN para sa pag-stream.

Seguridad

Ang seguridad ay isa sa mga unang salita na nakikita mo sa CanVPN website. Dahil sa mga pinanggalingan nito sa Malaysia, na may medyo magkakaibang pananaw sa kalayaan sa pagsasalita, pinag-uusapan nito ang usapan pagdating sa seguridad. Ang aming pinakamahusay na gabay sa VPN para sa Malaysia ay nakakuha ng mga detalye ng censorship ng bansang iyon.

Inirerekumenda ng BolehVPN ang paggamit ng OpenVPN, na kung saan, tulad ng ipinaliwanag ng aming gabay sa seguridad ng VPN, isa sa mga pinaka ligtas na protocol ng VPN. Magagamit din ang L2TP, ngunit lilitaw na limitado sa mga gumagamit ng mobile.

Walang pagpipilian upang piliin kung aling uri ng OpenVPN encryption na ginagamit mo kapag kumonekta ka sa pamamagitan ng kliyente, ngunit inanunsyo ng website ang AES 256-bit encryption. Kung bawal iyon sa iyo, basahin ang aming paglalarawan ng pag-encrypt.

Ang ilang mga server, tulad ng mga may label na “balabal,” ay idinisenyo upang matulungan kang matalo ang internet censorship sa China, Iran at iba pang mga bansa (basahin ang aming pinakamahusay na mga serbisyo ng VPN para sa gabay sa China). Ang mga tampok tulad ng “lock down” killswitch ay magagamit din upang matulungan ang mga gumagamit kung nag-aalala sila tungkol sa kanilang pagkakakilanlan na naiwan habang nakakonekta.

Ang proteksyon ng pagtagas ng DNS ay kasama bilang isang pagpipilian, at ang serbisyo ay pumasa sa aming mga pagsubok nang tinanong namin ang mga tag ng IP, WebRTC at DNS. Sa kabila ng hindi pagpapagana ng proteksyon sa pagtagas ng DNS, ang aming koneksyon ay wala pa ring tagas. Ang setting na iyon ay malamang na para sa mga tukoy na server, tulad ng mga proxied server.

Ang iba’t ibang mga pagpipilian sa seguridad ay isang magandang, kahit na nakalilito, hawakan mula sa BolehVPN. Napakaganda na mayroong mga server para sa mga mamamayan sa mga paghihigpit na mga bansa, ngunit mas mabuti kung mas madaling ma-access ang impormasyong iyon.

Pagkapribado

Bago ka bumili ng VPN, dapat mong tingnan ang patakaran sa privacy nito. Iyon ang ginawa namin sa BolehVPN, at nagustuhan namin ang aming napag-alaman.

Una, ang website ay may isang warranty ng warantiya, na kung saan ay isang mapanlikha pamamaraan upang alerto ang mga gumagamit kung ang ligal na aksyon na hindi maiulat ay naihatid. Kung tinanggal ang canary, maaaring ipalagay ng mga gumagamit na ang kumpanya ay pinaglingkuran ng mga ligal na papel na hindi maiulat.

Iyon ay isang mabuting tanda na sineseryoso ng kumpanya ang privacy. Upang kumpirmahin, iniulat ng website na walang mga paghahanap, warrants o seizure na naihatid sa kumpanya o sinumang nauugnay dito.

MaaaringVPN-Site-Pagkapribado

Ang website ay hindi nag-log ng data ng gumagamit, alinman, ayon sa patakaran sa privacy nito. Ang isang bukod sa iyon ay kung ang serbisyo ay nagparehistro ng “hindi pangkaraniwang aktibidad,” kung saan ito ay may karapatan na paganahin ang mga log para sa isang maikling panahon upang mahanap at wakasan ang pag-access ng gumagamit.

Sinabi ng BolehVPN na ginagamit lamang bilang isang “huling wakas” at naganap na “isang ilang beses” mula nang itinatag ang kumpanya. Kung ginagamit mo ito ay isang tawag sa paghatol. Ang pagsasama ng isang kanaryo at ang malakas na pagsasalita tungkol sa pambihirang uri ng pagkilos na ito ay nagmumungkahi na ang kumpanya ay seryoso tungkol sa privacy ng gumagamit.

Ang kumpanya sa likod ng CanVPN, BV Internet Services Limited, ay isinama sa Seychelles, na mayroong ilan sa pinakamahusay na mga batas sa privacy ng ulap sa mundo salamat sa mga batas na ginagarantiyahan ang privacy at proteksyon ng data..

Nilinaw din ng website na ito ay nagpapatakbo sa labas ng awtoridad ng Limang Mata na pagbabahagi ng intelektwal na mga bansa (UK, U.S, Australia, Canada at New Zealand), wala sa alinman sa may pinakamahusay na reputasyon para sa paggalang sa privacy ng gumagamit.

Kahit na ang posibilidad ng “huling resort” na pag-log ay maaaring maging isang pag-aalala, ang CanVPN ay nagsusumikap upang patunayan na ito ay seryoso tungkol sa privacy. Gayunpaman, kung sapat na iyon upang palayain ka, maaaring kailanganin mong tumingin sa isang alternatibong tagapagbigay ng serbisyo, tulad ng Perpektong Pagkapribado sa halip (basahin ang aming Perpektong Pagkasumpungang Pagsusuri).

Pagganap ng Pag-stream

Hindi lahat ng VPN ay may kakayahang mag-streaming ng nilalaman mula sa mga pangunahing site ng streaming tulad ng Netflix o BBC iPlayer, ngunit sinubukan ng CanVPN na gawin ito.

Ang ilan sa mga server ng CanVPN ay nakalista bilang streaming-friendly, sa ilalim ng “surfing / streaming,” “geo” at “BolehFlix” na mga tag. Sinubukan namin ang isang pagpipilian ng mga ito at natagpuan ang mahirap na karanasan.

Ang ilang mga server, tulad ng mga “geo” server, ay hindi makakonekta. Ang iba, tulad ng mga “BolehFlix” server, ay hiniling sa amin na baguhin ang aming mga setting ng DNS upang kumonekta. Sinubukan namin iyon, at kahit na ipinakita ng website ng Netflix ang nilalaman ng A.S., wala rito ang maglaro.

Ang mga “surfing / streaming” server ay hindi mas mahusay. Wala sa mga server na sinubukan namin na mag-stream ng nilalaman sa pamamagitan ng Netflix, kaya kung naghahanap ka ng pinakamahusay na VPN para sa Netflix, tumingin sa ibang lugar.

MaaaringVPN-Iplayer-Na-block

Ginawa namin ang isang katulad na pagsubok ng mga server ng UK upang hatulan kung posible ang streaming streaming mula sa BBC iPlayer. Dahil naganap ang pagsusuri na ito mula sa UK, gumagana ang streaming ng BBC iPlayer nang walang koneksyon sa VPN, ngunit sa sandaling kumonekta kami sa pamamagitan ng alinman sa mga server na nakabase sa UK, nakakuha kami ng babala tungkol sa aming lokasyon at hindi ma-stream.

Kung naghahanap ka ng panonood ng pinakamahusay na inaalok ng BBC, kakailanganin mong tingnan ang isa sa mga pinakamahusay na VPN para sa BBC iPlayer, tulad ng VyprVPN (basahin ang aming pagsusuri sa VyprVPN), sa halip.

Malinaw na sinubukan ng CanVPN na maging streaming-friendly, ngunit hindi ito nagtrabaho. Ang mga server na sinubukan namin ay hindi kaya ng streaming o hindi namin makakonekta sa kanila.

Mga Lokasyon ng Server

Ang pagkalat ng heograpiya ay hindi isa sa mga pinakamalakas na puntos ng BolehVPN. Mayroon lamang 12 mga bansa na pipiliin, na kung saan ay isang mababang halaga, at ang mga server ay puro sa Europa at U.S, na may iilan sa Asya.

Walang mga server sa Africa at South America. Walang madali at tiyak na listahan ng mga server, alinman, ngunit binibilang namin ang 78 sa drop-down list sa client. Ang ilan sa mga ito ay may kakayahang “ganap na ruta” na mga koneksyon sa VPN.

Mahirap pumili ng mga lokasyon ng server sa kanilang bansa dahil sa hindi pangkaraniwang sistema ng pagbibigay ng pangalan na MaaaringVPN. Iyon ay maaaring sa pamamagitan ng disenyo, na ibinigay sa kanilang mahirap na pagkalat.

Ang iba’t-ibang ay hindi isang salita na maaari naming ilapat sa BolehVPN, kaya kung mahalaga iyon sa iyo, tingnan ang mga kahalili, tulad ng HideMyAss (basahin ang aming pagsusuri sa HideMyAss), na mayroong mga server sa 190 na mga bansa.

Serbisyo sa Customer

Ang MayVPN ay may ilang mga pagpipilian sa serbisyo ng customer para samantalahin ang mga gumagamit. Maaari mong gamitin ang live na chat, na maaaring matagpuan sa ilalim ng bawat pahina, upang makipag-usap sa isang tagapayo o mag-log ng ticket ng suporta.

Mayroon ding help desk na may mga suportadong artikulo at isang aktibong forum ng customer, kung saan maaari kang makipag-ugnay sa kawani at iba pang mga gumagamit. Mayroong isang seksyon na nakatuon sa pag-install ng mga kliyente o pag-set up ng iyong PC upang gumana sa ilang mga server, tulad ng mga DNS server para sa “BolehFlix,” masyadong.

Ang mga gabay sa pag-install ay detalyado at may kasamang kapaki-pakinabang na mga screenshot. Pinapayagan ng help desk ang mga gumagamit na mag-post ng mga katanungan nang direkta sa mga kawani, kaya, sa panguna, ito ay pangalawang forum, ngunit mayroon ding mga espesyal na gawa ng mga artikulo mula sa mga kawani na makakatulong na maipaliwanag ang mga karaniwang isyu at problema.

MaaariVPN-Suporta-Mensahe

Napagpasyahan naming subukan ang serbisyo ng customer ng CanVPN sa pamamagitan ng pagpapadala ng isang query sa koponan nito bilang isang ticket ng suporta. Humiling kami ng paglilinaw sa ilang mga bagay:

  • May split na tunneling ba ang CanVPN?
  • Ano ang bilang ng magagamit na mga server?
  • Kailangang maging aktibo ang setting ng proteksyon ng pagtagas ng DNS sa mga setting ng kliyente?

IlangVra ay kinuha ng ilang araw upang bumalik sa amin, ngunit ito ay sumagot sa aming mga katanungan. Kung nagkakaproblema ka, dapat tumulong ang koponan ng suporta, at hindi pagtupad, maaari kang tumawag sa forum ng suporta para sa tulong.

Pasya ng hurado

Sa pamamagitan ng matibay nitong bilis at nakatuon sa privacy, Ang CanVPN ay isang okay VPN, ngunit okay lang ito. Pinuri namin ito noong nakaraan para sa kakayahang mag-stream ng Netflix at iba pang mga serbisyo ng streaming, ngunit tumagal ito ng hakbang at hindi na posible.

Mabilis ito, ngunit ang limitasyon ng server ay masyadong limitado kumpara sa mga malalaking serbisyo ng pangalan tulad ng ExpressVPN, na mayroong higit na mga tampok at server sa isang mas murang presyo.

Ang malakas na pokus ng CanVPN sa seguridad at privacy ay naghihikayat, ngunit ang “emergency” na patakaran sa pag-log ay maaaring magbigay sa mga pinaka-seryosong mga gumagamit ng privacy na titingnan sa ibang lugar. Ang presyo ay mapagkumpitensya, ngunit hindi ang pinakamahusay sa merkado.

Kung saan ang pakikibaka ng CanVPN ay kung paano ito ipinapakita ang sarili sa website nito at sa kliyente. Hindi ito maayang gamitin, na tatanggalin ang mga nagsisimula. Ang hindi magandang naisip na listahan ng mga server ay mahirap na matukoy at mukhang hindi napapanahon ang kliyente.

Malinaw na nais ng CanVPN na mag-target ng higit sa isang karamihan ng tao: mga streamer, dissipi at nakatuon sa privacy. Hindi ito nagsisilbi nang mabuti sa alinman sa mga ito, ngunit kung naghahanap ka ng sapat na mabilis na VPN, at nakabase ka sa Europa o Estados Unidos, ito ay higit pa sa sapat.

Mayroon ka bang karanasan sa BolehVPN? Sa palagay mo ba ay naging masyadong malupit ang pagsusuri na ito? Bigyan kami ng iyong puna sa mga komento sa ibaba, at salamat sa iyong oras.

Kim Martin Administrator
Sorry! The Author has not filled his profile.
follow me
    Like this post? Please share to your friends:
    Adblock
    detector
    map