Repasuhin ang cryptostorm – Nai-update 2020

Pagsuri sa cryptostorm

Ang Cryptostorm ay isang VPN na naglalayong mga hardcore techies, o mga taong handang maging isa upang maprotektahan ang kanilang privacy. Ito ay, nang walang pag-aalinlangan, isa sa mga pinaka-gumagamit na hindi magiliw sa mga VPN na sinuri namin, ngunit ang seguridad nito ay mahusay at ang presyo ay tama. Basahin ang aming buong pagsusuri sa cryptostorm para sa mga detalye.


pinakamahusay-VPN-mga pagsusuri

Ang Cryptostorm ay nakaupo sa pagitan ng mabuti at hindi magandang VPN, na kumita ng isang rating ng “okay lang.” Nagmula ito sa Vancouver, Canada, ngunit may mga ugat sa Iceland at nakatuon na maging pinakaligtas sa klase nito. Nakatuon sa privacy at seguridad, ang cryptostorm ay maaaring mukhang medyo nakakatakot sa unang sulyap, ngunit ang virtual pribadong network ay may magagandang panig..

Tama lamang para sa mga taong naglalagay ng kaunting halaga sa mga magagandang interface, karanasan ng gumagamit at suporta sa customer. Sa huli, gumagamit ka ng isang VPN upang matiyak ang iyong sariling proteksyon ng data at seguridad, na kung saan ay nakukuha mo sa VPN na ito, hindi hihigit at hindi kukulangin. Marami pang mga gumagamit ng baguhan ang maaaring nais na suriin ang aming pagpili ng pinakamahusay na mga nagbibigay ng VPN, gayunpaman.

Sa pagsusuri ng cryptostorm na ito, pag-uusapan namin ang tungkol sa aming karanasan pagkatapos ng malawak na pagsubok (at pagpuna) sa hindi sinasadyang VPN. Tatalakayin namin ang mga tampok, pagpepresyo, kadalian ng paggamit, suportadong aparato, lokasyon ng server, bilis, seguridad at serbisyo sa customer bago ibigay ang aming hatol.

Mga alternatibo para sa cryptostorm

Mga lakas & Mga kahinaan

Mga Tampok

Nag-aalok ang Cryptostorm ng maraming mga pagpipilian sa seguridad upang mai-configure, bukod sa mga protocol ng VPN, kung saan pinapayagan ka lamang nitong gamitin ang OpenVPN. Iyon ay sinabi, maaari kang pumili sa pagitan ng mga protocol ng transportasyon, i-configure ang mga pagkakataon sa ECC at IPv6. Marami pa tayong pag-uusapan tungkol doon sa seksyon ng seguridad sa ibaba.

Bilang karagdagan sa pagpili ng port na ginagamit mo, maaari kang pumili sa pagitan ng mga lokasyon na nais mong kumonekta, na medyo pamantayan sa kasalukuyan. Nagdadala din ito ng isang killswitch, proteksyon sa pagtagas ng DNS, pag-iwas sa pagtulo ng WebRTC at maraming iba pang mga tampok na nauugnay sa seguridad.

Nagawa naming ma-access ang Netflix, kahit na may libreng bersyon, ngunit ang bilis ay napakasama na hindi ito magawa. Kung ang mga palabas sa TV ay isang priyoridad, tingnan ang aming pinakamahusay na pagpili ng VPN para sa Netflix, sa halip.

Ayon sa nagbebenta, ang VPN ay angkop din para sa pag-stream, at salamat sa mataas na pamantayan ng seguridad, naisasahin namin ito kasama ang pinakamahusay na VPN para sa pag-stream din. Tulad ng Netflix, bagaman, ang kakila-kilabot na bilis ay nangangahulugang hindi ito magiging paggawa ng listahan na iyon sa anumang oras.

Bukod doon, hindi maraming mga tampok na tala. Ang Cryptostorm ay nakatuon sa pag-secure ng iyong koneksyon at, sa aming karanasan, hindi higit pa. Kung nais mo ang mga kampanilya at mga whistles, hindi ito ang tagapagbigay para sa iyo.

Pagpepresyo

Gumagamit ang Cryptostorm ng isang sistema ng pagpepresyo na batay sa token, na hindi pangkaraniwan para sa isang VPN. Ang serbisyo ay hindi mura tulad ng GooseVPN, tulad ng mababasa mo sa aming pagsusuri sa GooseVPN, ngunit makatwiran pa rin ito. Kung nais mo ng higit na halaga para sa iyong pera, maaaring gusto mong suriin ang aming pagsusuri sa Pribadong Internet Access.

Sa pamamagitan ng cryptostorm, bumili ka ng mga token upang magamit ang VPN network nito. Sa kaibahan sa maraming iba pang mga tagapagbigay ng VPN, maaari kang pumili sa pagitan ng isang beses na mga order at mga paulit-ulit na suskrisyon.

Dahil tumalon ito sa blockchain hype, tinatanggap din nito ang bitcoin para sa lahat ng mga plano. Sa katunayan, maaari ka lamang magbayad sa PayPal o cryptocurrencies. Ang pagsasama nito sa sistema ng pagpepresyo na nakabatay sa token ay ginagawang cryptostorm ang isa sa ilang mga tunay na hindi nagpapakilalang VPN sa merkado.

Hindi mawawala din ang mga token. Nagsisimula lamang silang maubos kapag sinimulan mong gamitin ang mga ito. Kung bumili ka ng isang token at gumamit ng mas mababa sa 50 porsyento nito, mababawi mo ang iyong pera. Halimbawa, kung bumili ka ng isang buwanang token at gagamitin lamang ito sa isang linggo, maaari kang makipag-ugnay sa suporta at hilingin sa kanila ng isang buong refund.

Ang mga plano ay naiiba sa tagal ng nag-iisa. Tulad ng karamihan sa mga nagbibigay ng VPN, ang pinakamahabang subscription ay din ang pinakamurang. Walang mga paghihigpit sa bandwidth, ngunit ang mga token ay limitado sa isang aparato, maliban sa taunang at buhay na mga suskrisyon, na nagpapahintulot sa apat at anim, ayon sa pagkakabanggit..

Bilang karagdagan, ang cryptostorm ay nag-aalok ng isang libreng plano, na tinatawag na cryptofree, na naiiba sa iba sa pag-andar, ngunit hindi bandwidth. Habang gumagamit ng cryptofree, napansin namin ang mas mabagal na bilis kaysa sa mga bayad na pagpipilian, tulad ng makikita mo sa aming mga pagsubok sa bilis.

Ang isa pang disbentaha ng libreng bersyon ay hindi hayaan mong piliin ang server na nais mong kumonekta.

Mapunong-matalino, ang lahat ay matatag dito. Ang katotohanan na hindi ka makabayad sa mga credit card o malamig, hard cash tulad ng Mullvad (basahin ang aming pagsusuri sa Mullvad) ay medyo nakakainis; gayunpaman, sa kakayahang bumili ng pag-access sa habang buhay o magbayad sa iyong sariling bilis, ang cryptostorm ay mukhang mahusay dito.

Dali ng Paggamit

Ang kadalian ng paggamit ay, sa isang salita, kakila-kilabot. Ang website ay may mga kumbinasyon ng kulay na sumunog sa mga mata at paglalarawan na mahirap maunawaan, kahit na para sa isang engineer ng software.

Cryptostorm-Website

Nag-install kami ng libreng bersyon para sa pagsusuri na ito. Ang magandang bagay tungkol sa cryptostorm ay hindi mo kailangang lumikha ng isang account sa gumagamit. Sa katunayan, hindi ka maaaring lumikha ng isa.

Siguraduhing mag-install ng cryptostorm mula sa opisyal na website. Kung nagta-type ka ng “i-download ang cryptostorm” sa Google, makakakuha ka ng kaunting mga pahina na mukhang kahina-hinala, kaya tiyaking maiwasan ang mga iyon. Narito ang tamang pag-download link.

Cryptostorm-Website-Libreng-Bersyon

Piliin ang tamang bersyon para sa iyong operating system. Magsisimula ang pag-download nang awtomatiko at magbubukas ang mga tagubilin para sa iyong OS.

Cryptostorm-Pag-install ng Website

Matapos mong ma-download ang file ng pag-install, patakbuhin ito at sundin ang wizard ng pag-install. Pagkatapos, ilunsad ang serbisyo at makikita mo ang mga sumusunod.

Ilunsad-Cryptostorm

Depende sa kung bumili ka ng isang token, maaari kang pumili sa pagitan ng ilang mga pagpipilian dito. Kung gumagamit ka ng libreng bersyon, maaari kang pumili ng “cryptofree” mula sa gitnang drop-down na menu. Makikita mo pagkatapos kung paano awtomatikong pinupuno ang patlang na “token”. Pagkatapos nito, i-click ang “kumonekta” at maghintay hanggang gawin ito ng cryptostorm.

Nakakonekta ng Cryptostorm

Ang pinakamalaking kamalian ay ang libreng bersyon ay hindi nagpapahintulot sa iyo na pumili kung aling server ang nais mong kumonekta. Dagdag pa, hindi nito sasabihin sa iyo kung aling server ang aktwal na nakakonekta sa iyo, kaya dapat mong suriin nang manu-mano iyon.

Bukod doon, ang pangunahing menu ay hubad. Ang “Update” ay nagre-refresh sa listahan ng server, “mga pagpipilian” ay magbubukas ng advanced na mga setting at “exit” ay isinasara ang application.

Kung nag-click ka sa “mga pagpipilian,” makikita mo ang tatlong submenus: “startup,” “pagkonekta” at “seguridad.”

Sa ilalim ng “pagsisimula,” makikita mo ang mga setting na may kaugnayan sa pagsisimula at paghinto ng cryptostorm. May mga setting ng wika, kahit na kakaiba ang mga ito. Maaari ka lamang pumili sa pagitan ng Ingles at Hapon.

Mga setting ng cryptostorm-setting-startup

Ang susunod na submenu, “pagkonekta,” ay may mga pagpipilian sa pagsasaayos para sa koneksyon sa mga server ng VPN. Maaari mong piliin ang koneksyon ng port na nakakonekta sa, ang protocol ng transportasyon na ginagamit nito (UDP o TCP) at ang mga setting ng oras.

Mga setting ng Cryptostorm-pagkonekta

Tulad ng iminumungkahi ng pangalan, makakahanap ka ng mga setting ng seguridad sa menu na “security”. Ang ECC, IPv6, WebRTC, pag-iwas sa pagtagas ng DNS, DNSCrypt at isang pagpatay ay ang mga magagamit na pagpipilian. Kung iyon ang lahat ng Greek sa iyo, tingnan ang aming gabay sa seguridad ng VPN.

Mga setting ng seguridad ng Cryptostorm-security

Ang pangunahing menu ay may ilang mga bagay na nahuli sa amin. Sa sandaling nakakonekta ka sa isang server, hindi mo na ma-access ang menu ng mga pagpipilian. Kailangan mong i-cut ang koneksyon upang gawin ito. Bilang karagdagan, hindi gumana ang check in na “save”. Kailangan naming ipasok muli ang token.

Ano pa, ang application ay nag-freeze kapag kumokonekta at nag-disconnect. Mula sa aming karanasan, naramdaman ng cryptostorm ang isang konsepto na hindi gaanong bersyon ng beta na hindi pa natatapos.

Mga suportadong aparato

Sakop ng Cryptostorm ang Windows, macOS at Linux. Naa-configure din ito sa iyong router at hindi nabigo sa mobile side, alinman. Ang pagsuporta sa karamihan sa mga aparatong Android at iOS ay ginagawang maganda. Maaari rin itong pagsamahin sa network ng Tor.

Ang bilang ng mga sabay-sabay na koneksyon na maaari mong itatag ay nakasalalay sa plano na iyong binili.

Cryptostorm-suporta-aparato

Narito kung gaano karaming mga koneksyon ang nakukuha mo sa bawat plano:

  • Isang linggo: isang koneksyon
  • Isang buwan: isang koneksyon
  • Tatlong buwan: dalawang koneksyon
  • Anim na buwan: tatlong koneksyon
  • Isang taon: apat na koneksyon
  • Dalawang taon: limang koneksyon
  • Buhay na buhay: anim na koneksyon

Dahil medyo nakakalito ito, hindi namin idadagdag ang cryptostorm sa aming listahan ng pinakamahusay na VPN para sa maraming mga aparato, o, salamat sa interface nito, sa pinakamahusay na VPN para sa Linux, alinman.

Mga Lokasyon ng Server

Ang Cryptostorm ay may 28 server, na sumasaklaw sa halos parehong lugar tulad ng TunnelBear (basahin ang aming TunnelBear Review). Karamihan ay nasa Europa (14) at North America (14), na hindi nakakagulat dahil ito ay isang tagapagbigay ng VPN ng Canada na may mga ugat sa Iceland.

Ang Russia, Ukraine at maraming estado ng miyembro ng EU ay hindi isinasaalang-alang ng serbisyo ng VPN. Sa sarili nito, 13 mga bansa – dalawang server ang nasa Alemanya – maaaring tunog ng maraming, ngunit mayroong 47 mga bansa sa Europa, kaya katulad ng isang bahagi.

Ang tanging mga bansa kung saan maaari kang pumili sa pagitan ng mga lungsod ay ang Alemanya (dalawa), Canada (dalawa) at ang U.S. (14). Walang isang server sa South America, Africa o Oceania. Ang Asya ay nasasaklaw nang mas mababa kaysa sa hindi sapat, na may isang nag-iisa server sa Hong Kong. Ang CyberGhost at ang 1,300+ server nito ay nagmumukhang hindi maganda ang pagbabasa (basahin ang aming pagsusuri sa CyberGhost).

Bilis

Nagpatakbo kami ng mga bilis ng pagsusulit mula sa Alemanya gamit ang speedtest.net at speedof.me. Narito ang mga resulta.

Bansa: Ping (ms): I-download (Mbps): Mag-upload (Mbps):
Alemanya (hindi protektado)3324.515.88
Pransya sa Cryptofree13410.480.79
Pransya543.594.55
Hong Kong2330.220.53
Dallas, Estados Unidos2103.156.96
Vancouver, Canada1484.324.67
Finland822.384.67

Sinubukan namin ang bawat lokasyon sa limang mga tumatakbo at na average ang mga sinusukat na halaga. Ito ay kagiliw-giliw na tandaan na ang mga pag-download at pag-upload ng mga rate ay nag-iiba nang malaki mula sa pagtakbo patakbo. Iyon ang dahilan kung bakit nagpasya kaming magdala ng speedof.me, na nagbalik ng parehong mga resulta.

Para sa server sa Pransya, halimbawa, nagawa naming matukoy ang mga halaga sa loob ng isang saklaw na 3.44 Mbps hanggang 9.61 Mbps. Ang Hong Kong, Dallas at Vancouver ay naapektuhan din ng gayong pagbabago.

Ang latency ay nasa loob pa rin ng mga makatuwirang limitasyon, hangga’t hindi ka nagbabago ng mga kontinente. Sa Alemanya, ang mga oras ng pagtugon ng mga server ng Europa ay disente, kaya maaari mong gamitin ang cryptostorm para sa paglalaro. Hindi ito gagawa ng aming pinakamahusay na VPN para sa listahan ng gaming, kahit na.

Ang mga pag-download at pag-upload ng bilis ay, lantaran, masama. Kahit na ang pagkonekta sa isang kalapit na bansa tulad ng France ay bumaba ang aming rate ng 80 porsyento. Kami ay nagtaka nang malaman na ang koneksyon sa Canada ay may mas mataas na pag-download at pag-upload ng mga bilis kaysa sa mga server sa Pransya at Finland, kaya hindi ito pagsasaalang-alang para sa pinakamahusay na VPN para sa streaming, alinman.

Ang bilis ng Cryptostorm ay puro masama. Ang mga oras ng latency ay ang tanging natubos na kadahilanan. Kung hindi, hindi ito kumikita sa isang pinakamabilis na provider ng VPN nang walang mga pangunahing pagpapabuti.

Seguridad & Pagkapribado

Ang Cryptostorm ay may mahusay na seguridad at privacy. Gumagamit ito ng OpenVPN at gumagana sa isang TLS / SSL channel. Tulad ng para sa cipher, kinukumbinsi tayo ng VPN sa ChaCha, isang algorithm na na-optimize para sa mga mobile device. Ang ChaCha ay maihahambing sa AES, ang de facto standard sa encryption, ngunit mas mabilis ito.

Sa itaas nito, pinoprotektahan ng cryptostorm ang data nito sa ECC, isang pampublikong key key encryption. Sa ganitong sistema, lagi kang mayroong dalawang susi: isang pribado at isang publiko. Nangangahulugan ito na maaari mo lamang i-decrypt ang naka-encrypt na impormasyon kung mayroon kang pribadong key. Ang pribadong key ay gumagamit ng mga pag-andar sa matematika para sa decryption.

Ang ECC ay isa sa kanila. Ito ay karaniwang isang pamamaraan sa matematika upang i-decrypt ang publiko at pribadong mga susi. Ang isang alternatibo dito ay ang RSA. Sa pamamagitan ng paghahambing, kung mayroon kang isang 256-bit ECC key, kakailanganin mo ng isang 3072-bit RSA key upang makakuha ng parehong antas ng seguridad. Hindi ibig sabihin na ang ECC ay mas ligtas kaysa sa RSA, lamang na ito ay gumaganap nang mas mahusay.

Hinahayaan ka ng Cryptostorm na pumili ka kung nais mong gamitin ang ECC at kung gayon, alin ang pirma ng pag-encrypt na nais mong gamitin. Maaari kang pumili ng “secp521r1,” Ed25519 “o” Ed448. ” Iyon ang iba’t ibang mga pribadong uri ng susi (coordinates at pirma) na maaari mong piliin.

Sumailalim kami ng cryptostorm sa isang tumagas na pagsubok sa IP at nakakuha ng magagandang resulta. Hindi lamang natagpuan ang website na gumagamit kami ng isang VPN, ngunit ang aming tunay na IP address ay nakatago din. Ang serbisyo ay pumasa sa pagtagas ng WebRTC at mga pagsubok sa pagtagas ng DNS nang walang mga problema, din.

Pagkapribado sa cryptostorm

Humanga rin kami sa sistema ng token, na ginagarantiyahan na walang impormasyon ng gumagamit ay nakaimbak. Kung magbabayad ka sa bitcoin o anumang iba pang mga cryptocurrency, hindi ka dapat magkaroon ng anumang mga alalahanin tungkol sa privacy. Regular na tinanggal ang mga token, ayon sa provider. Sa kabilang banda, kung nawala ang iyong token, hindi makakatulong sa iyo ang mga cryptostorm.

Dahil ang lahat na bumili ng isang token sa pamamagitan ng PayPal ay tumatanggap ng isang email kasama nito, ang tanong kung gaano ka talaga nagpapakilala. Ang email address ay maaaring magamit upang ikonekta ang iyong pagkakakilanlan sa token at alam ng misteryo kung ano ang iyong ginagawa. Sa kasong iyon, ang iyong token ay ang iyong sariling digital ID.

Sinasabi ng serbisyo na walang impormasyon sa customer na naka-imbak, ngunit nag-aalinlangan kami. Nag-aalok ito ng garantiyang pabalik sa pera kung mas mababa sa 50 porsyento ng token ang ginamit. Kung bumili ka ng isang taon na token, dapat panatilihin ng cryptostorm ang iyong impormasyon nang hindi bababa sa anim na buwan upang sumunod sa garantiya nito. Tila magkakasalungat iyon.

Kung ikukumpara sa iba pang mga tagapagbigay ng VPN, tulad ng HideMyAss (basahin ang aming pagsusuri sa HideMyAss) o VPNArea (basahin ang aming pagsusuri sa VPNArea), bagaman, iyon ay nagrereklamo sa isang mataas na antas. Lahat sa lahat, ang mga cryptostorm ay hindi maaaring lokohin sa mga tuntunin ng seguridad at maaaring ranggo sa mga pinakaligtas na VPN doon.

Serbisyo sa Customer

Nag-aalok ang Cryptostorm ng suporta sa email at tungkol dito. Walang live chat o knowledgebase, ngunit mayroong isang forum kung saan maaaring magtanong ang mga gumagamit. Ang mga bagay ay hindi magiging mas malinaw sa forum, bagaman. Mayroong dalawang kategorya: “mga aktibong paksa” at “hindi nasasagot na mga paksa.”

Cryptostorm-forum-paksa

Ang seksyon ng FAQ ay walang kinalaman sa cryptostorm VPN, ngunit tumutukoy sa forum mismo. Sa iba pang mga bagay, maaari kang makahanap ng mga katanungan tulad ng “paano ako maglathala ng isang post?” at iba pang mga paksa na nauugnay sa forum. Maaaring isipin ng isa na ang isang tao na gumagamit ng tulad ng isang malalim na tech na VPN ay kusang-loob – mayroong sapat na mga kahalili – malalaman kung paano haharapin ang isang forum.  

Cryptostorm-FAQ

Mahirap hanapin ang suporta sa customer. Sa website, makikita mo ang mga sumusunod na mga icon sa ilalim ng “contact,” na hindi makakatulong sa marami.

Cryptostorm-contact-amin

Humiling kami ng suporta kung kailangan naming i-verify ang isang token bago gamitin ito at kung ano ang tagapagkaloob ng token.

Hindi namin maintindihan kung ano ang sagot, ngunit dapat naming ituro na ang reaksyon ng oras ng 30 minuto ay mabuti. Iyon ay sinabi, ang isang pagbati at pagiging magalang ay magiging maganda.

Upang mabuo ito, madalas naming natagpuan ang aming sarili sa GitHub, sinusubukan na hanapin ang sagot sa aming tanong dahil anuman ito ay nag-aalok sa iyo ng cryptostorm, hindi ito maaaring tawaging “suporta sa customer.”

Pasya ng hurado

Kapag binibisita mo ang website ng cryptostorm, una kang nakipag-usap sa isang malakas na alon ng buzzwords, tulad ng “token-based,” “open source,” “hindi nakompromiso,” “hubad na mga server ng metal” at “mabilis na screamin ‘, na tumutulong bumuo ng isang tiyak na pag-aalinlangan patungo sa nagbebenta.

Mahina ang disenyo, isang hindi ma-kontrol na website at isang grupo ng mga teknikal na termino na kung saan ang isang normal na tao ay hindi makikitungo sa higit pang pag-aalinlangan.

Iyon ay walang kinalaman sa pagiging isang geek. Sa halip, ito ay isang mahina na dahilan upang sisihin ang mga error sa disenyo sa pagba-brand. Para sa maraming mga gumagamit, ang cryptostorm ay maaaring magmukhang isang half-hearted na na-program na beta na bersyon ng isang VPN na ginawa ng isang mag-aaral habang nagtatrabaho sa isang proyekto.

Gayunman, ang mga humuhukay nang malalim ay hindi mabigo. Ang Cryptostorm ay namamayani sa isang lugar partikular: proteksyon at seguridad ng data. Ang serbisyo ay nararapat lamang para sa mga taong hindi nagmamalasakit sa mga “frills” sa paligid ng kanilang mga VPN, ngunit lalo na na naglalagay ng kahalagahan sa kaligtasan sa online.

Iyon ay isang maliit na bahagi ng mga gumagamit, bagaman, kaya inirerekumenda namin na basahin ang aming iba pang mga pagsusuri sa VPN upang makahanap ng isang mas mahusay na bilugan na serbisyo.

Nagamit mo ba ang cryptostorm bago? Paano mo nagustuhan? Ipaalam sa amin ang mga komento at salamat sa pagbabasa.

Kim Martin Administrator
Sorry! The Author has not filled his profile.
follow me
    Like this post? Please share to your friends:
    Adblock
    detector
    map