Pagsuri sa Pribadong Internet Access – Nai-update 2020

Repasuhin ang Pribadong Pag-access sa Internet

Kung naghahanap ka ng isang mabilis, walang-frills na serbisyo ng VPN, nararapat sa iyong pansin ang Pribadong Internet Access. Ginagawa nito kung ano ang kailangan nito, walang mga katanungan na tinanong, kahit na nais naming magkaroon ng kaunting problema ang PIA sa pagpasok sa Netflix at iba pang mga serbisyo ng streaming. Basahin ang aming buong pagsusuri upang malaman ang higit pa.


pia-slider1

pia-slider2

pia-slider3

pia-slider4

pia-slider5

Nakaraan

Susunod

Sa nakaraang mga taon, ang Pribadong Internet Access ay nagbago ng maraming, ngunit sa kabila nito, laging naka-hang sa aming pinakamahusay na gabay sa VPN. Kahit na hindi kailanman naabot ang taas ng isang ExpressVPN o CyberGhost, ang PIA ay palaging naka-beach sa aming listahan ng mga rekomendasyon bilang isang malakas at madaling gamitin na VPN sa isang disenteng presyo. 

Ang pinakabagong bersyon, bersyon 1.5.1, ay maaaring maging pinakamagaling pa, bagaman, na may isang listahan ng mga bagong tampok at isang overhauled interface, upang mag-boot. Sa pagsusuri sa Pribadong Internet Access na ito, titingnan namin ang mga bagong tampok, pati na rin ang pag-check up sa bilis, seguridad, privacy, pagganap ng streaming at serbisyo sa customer. 

Sa kabutihang palad, lahat ng mga pagbabago ay nakapagpalakas lamang sa PIA. Papasok kami sa mga detalye ng kung ano ang mga bagong tampok at kung bakit gusto namin ang mga ito sa susunod na ilang libong mga salita, ngunit kung nais mong laktawan ang hoopla, maaari mong palaging mabaril sa PIA at subukan ito nang walang panganib na may isang pitong -day garantiyang-back-money.

Review ng PIA Video

Mga lakas & Mga kahinaan

Mga alternatibo para sa Pribadong Pag-access sa Internet

Mga Tampok

Ang PIA, sa nauna nitong mga iterasyon, ay magaan sa mga tampok. Bagaman ang MACE ay palaging pangunahing punto sa pagbebenta – higit pa sa seksyong “seguridad” sa ibaba – marami sa mga advanced na pagpipilian na nakikita sa application ngayon ay hindi naroroon. Gayunman, sa nagdaang ilang taon, itinayo ng PIA ang application nito sa isa sa mga pinaka-matatag na pagpipilian sa merkado.

Ang pinakahuling karagdagan ay split tunneling, o bilang tawag sa ito ng PIA, “mga pagbubukod ng app.” Pinapayagan ka ng split na tunneling na magpadala ng ilang trapiko sa pamamagitan ng VPN tunnel habang ang iba pang trapiko ay mananatili sa iyong normal na koneksyon.

Bagaman maaari mong manu-manong simulan ang split tunneling sa halos anumang VPN, mahirap gawin, at kakaunti ang mga serbisyo na nagpapahintulot sa iyo na i-set up ito ng in-application (basahin ang aming pagsusuri sa PureVPN para sa isang serbisyo na). 

pia-review-split-tunneling

Sa tabi ng split tunneling, ang PIA ay may pumatay switch – na maaaring itakda upang harangan ang iyong koneksyon sa internet kapag bumaba ang VPN o kapag ang VPN ay hindi pinagana – at mga setting ng pag-encrypt (basahin ang aming paglalarawan ng encryption). Ang MACE ay isang pangunahing tampok din, ngunit higit na pag-uusapan natin ito kapag titingnan natin ang seguridad. 

PIA Port Pagpapasa 

Ang ilang mga lokasyon ng PIA ay sumusuporta sa port pasulong. Bagaman hindi nito ipinahiwatig kung aling mga lokasyon ang sumusuporta dito, maaari mong lagyan ng tsek ang “kahilingan sa port port” na lumipat sa mga setting upang laging suriin ito. 

Maaaring magamit ang pagpapadala ng port sa mga karaniwang koneksyon para sa iba’t ibang mga layunin, kabilang ang pagkonekta nang direkta sa isang server ng laro o pagkakaroon ng direktang pag-access sa isang VoIP server, ngunit para sa VPN, kadalasang ginagamit ito para sa pag-stream. 

Sa madaling sabi, ang iyong router ay gumagana tulad ng isang middleman sa pagitan mo at sa internet, ipasa ang iyong mga kahilingan sa server at pagkatapos ay maipapabalik sa iyo ang data na iyon sa pamamagitan ng isang port. Ang mga komunikasyon na ito ay dumaan sa isang firewall ng NAT, na maaaring maging sanhi ng ilang mga isyu sa pag-agos.

Sa pagpasa ng port, maaari mong muling ibalik ang iyong koneksyon upang maging isang aktibong node sa isang koneksyon sa peer-to-peer, na pinapayagan kang makipag-usap nang direkta sa mas maraming mga kapantay. Maaari kang matuto nang higit pa tungkol sa na sa kung ano ang nakaganyak na gabay. 

PIA Proxy

Kasama sa PIA ang isang SOCKS5 proxy sa iyong VPN subscription na nangangailangan ng isang hiwalay na username at password, na maaari kang makabuo sa iyong control panel. Kahit na hindi magandang ideya na gamitin ang proxy lamang – basahin ang aming VPN kumpara sa proxy kumpara sa Tor gabay para sa higit pa tungkol sa ito – maaari itong magamit kasabay ng VPN. 

pia-review-proxy

Ang isa sa mga pinakabagong karagdagan sa PIA ay ang kakayahang magamit ang proxy SOCKS5 upang kumonekta sa VPN. Ang paggawa nito ay nagdaragdag ng isa pang hop sa iyong koneksyon nang walang makabuluhang pagtaas ng mga oras ng pag-load. Sa madaling salita, nakakakuha ka ng benepisyo ng isang koneksyon sa double-hop habang nagpapatuloy lamang sa isang solong tunel ng VPN. 

Pangkalahatang-ideya ng Mga Tampok sa Pag-access sa Internet

Logo ng Pribadong Pag-access sa Internetwww.privateinternetaccess.com

Nagsisimula mula sa $ 297per monthAll Plans

Pangkalahatan

Mga pamamaraan ng pagbabayad
PayPal, Credit card

Tumatanggap ng cryptocurrency

Kasabay na mga koneksyon
10

Sinusuportahan ang split tunneling

Walang limitasyong bandwidth

Magagamit ang libreng pagsubok

Panahon ng refund
30 araw

Pangkalahatang halaga ng server
3,355 sa 60 mga lokasyon

Mga OSY ng desktop
Windows, MacOS, Linux

Mga mobile OSes
Android, iOS

Mga extension ng browser
Chrome, Firefox, Safari

Maaaring mai-install sa mga router

Pag-stream

Maaaring ma-access ang Netflix US

Maaaring ma-access ang BBC iPlayer

Maaaring ma-access ang Hulu

Maaaring ma-access ang Amazon Prime Video

Seguridad

Mga uri ng pag-encrypt
128-AES, 256-AES, RSA-1024, RSA-4096

Magagamit ang mga protocol ng VPN
OpenVPN, PPTP, L2TP, IKEv2

Pinapagana sa pagsisimula ng aparato

Pinapayagan ang pag-agos

Walang patakaran sa pag-log

Naipasa ang pagtagas ng pagsubok sa DNS

Magagamit ang Killswitch

Kasama sa Malware / ad blocker

Suporta

Live Chat

Suporta sa email
24/7

Suporta sa telepono

Ang forum ng gumagamit

Kilalang-kilala

Pagpepresyo

Pinapanatili ng PIA ang pagpepresyo ng simple, nag-aalok lamang ng isang plano sa maraming mga tagal, hindi katulad ng VyprVPN (basahin ang aming pagsusuri sa VyprVPN). Inaalok ang serbisyo sa isang buwan, anim na buwan at isang taon na mga durasyon, bagaman ang PIA ay tumutukoy sa isang dalawang taong plano sa mga termino ng serbisyo. Hindi namin mahanap ang dalawang taong pagpipilian sa website nito, bagaman. 

Ang tanging paraan upang mag-subscribe para sa dalawang taon ay ang pag-upgrade sa iyong control panel sa website ng PIA. Kung bumili ka ng mas mababa sa isang taon, magkakaroon ka ng pagpipilian upang i-upgrade ang iyong subscription sa isang taon o dalawang taon sa isang prorated na presyo.

Ang lahat ng tatlong mga tagal ay batay sa isang buwanang rate ng $ 9.95, ngunit hindi ka talaga magbabayad nito. Nag-aalok ang bawat baitang ng ilang uri ng diskwento, nagsisimula sa 30 porsyento mula sa buwanang plano at lumipat sa 67 porsyento sa taunang isa. 

Maliban kung binabago ng PIA ang presyo nito, babayaran mo ang parehong rate tulad ng ginawa mo noong nag-sign up ka, hindi katulad sa HideMyAss, na umaakyat sa presyo sa pag-update (basahin ang aming pagsusuri sa HideMyAss para sa higit pa tungkol dito). 

Alam na, ang presyo ay mahusay. Bihirang makahanap ng isang VPN na nag-aalok ng isang buwanang serbisyo na kasama ng lahat ng mga kampanilya at mga whistles na mas mababa sa $ 7. 

Maaari kang makakuha ng isang subscription na mas mura sa isang serbisyo tulad ng Windscribe, ngunit wala ang lahat ng mga tampok na kasama ng PIA (basahin ang aming pagsusuri sa Windscribe). Ang presyo ay makakakuha ng mas kamangha-manghang mas mahaba ang iyong tagal ng nakakakuha, masyadong, paglalagay ng sobrang mga serbisyo tulad ng Astrill upang mapahiya (basahin ang aming pagsusuri sa Astrill). 

Hindi mahalaga kung anong tagal ang iyong pinili, mayroon kang access sa 10 sabay-sabay na koneksyon at lahat ng mga tampok ng PIA, kasama ang SOCKS5 proxy at MACE. Bukod dito, maaari kang magbayad gamit ang PayPal, isang credit card o Amazon Pay, pati na rin sa pamamagitan ng mga hindi nagpapakilalang paraan ng pagbabayad, kasama ang bitcoin at mga gift card transfer. 

PIA Libreng Pagsubok

Ang mahusay na pagpepresyo ng PIA ay nakuha sa isang peg sa kawalan ng libreng pagsubok. Kahit na ang PIA ay hindi nag-iisa sa hindi nag-aalok ng isang libreng pagsubok, ang panahon ng refund ay pangkaraniwan. Pinayagan ka lamang ng isang linggo na baguhin ang iyong isip, anuman ang tagal mong pagbili. Iyon ay sinabi, hindi bababa sa PIA ay hindi nagsisinungaling tungkol sa panahon ng pag-refund, tulad ng ginagawa ng TorGuard (basahin ang aming pagsusuri sa TorGuard). 

Kumpara sa iba pang nangungunang serbisyo, ang panahon ng refund ng PIA ay bumaba. Karamihan sa mga serbisyo ay nag-aalok ng 30-araw na garantiya ng pera-back – basahin ang aming pagsusuri sa NordVPN para sa isang halimbawa – habang ang ilan, tulad ng CyberGhost, ay nag-aalok ng isang buong 45 araw (basahin ang aming pagsusuri sa CyberGhost). Iyon ay sinabi, ang presyo ay sapat na mababa na ang PIA ay nagkakahalaga pa rin ng isang pagbaril.

Kabaitan ng Gumagamit

Pinadali ng PIA para sa iyo na mag-set up ng isang account. Sa homepage ng website, maaari mong i-download ang application sa pamamagitan ng pag-click sa pindutan ng “download”, pati na rin pumili ng isang subscription upang mabayaran ang iyong serbisyo. 

Hindi tulad ng karamihan sa iba pang mga VPN, ang PIA ay hindi nagpapahintulot sa iyo na dumaan sa isang tukoy na proseso ng pag-setup (basahin ang aming pagsusuri sa IPVanish para sa isang halimbawa nito). Sa halip, maaari mong i-download muna ang application o mag-sign up muna. 

Para sa karamihan ng mga tao, ang pag-click sa pindutan ng “sumali ngayon” ay ang pinakamabilis na paraan upang makapagsimula. Ipapakita ng PIA ang magagamit na mga durations nito, at ang pag-click sa isa ay magbubukas ng window ng pagbabayad. Ang lahat ng ito ay nangyayari sa pahina ng produkto, na ginagawang walang putol ang proseso ng pag-checkout. 

pia-review-checkout

Pag-download ng PIA

Ang pag-download ng PIA ay simple. Pagkatapos mong mag-sign up, dadalhin ka ng diretso sa pahina ng pag-download, nang hindi na kailangang lumikha ng isang account o kumpirmahin ang iyong email. Awtomatikong makita ng PIA ang iyong operating system at ipakita ang lahat ng mga installer para sa iba’t ibang mga platform na sinusuportahan nito. Lalo kaming nasisiyahan na makakita ng isang hiwalay na file ng APK para sa hindi tradisyunal na pag-install ng Android. 

pia-review-download

Bilang karagdagan, ipinapakita ng PIA ang mga SHA-256 na mga tseke para sa pinakabagong bersyon ng Windows, macOS at Linux upang maaari mong ma-troubleshoot ang anumang mga isyu na maaaring lumabas sa pag-install. Mayroon ding ilang mga tool sa privacy na inirerekomenda sa ilalim, kasama ang GlassWire at Blur (basahin ang aming pagsusuri sa Blur). 

Hawak ng installer ng Windows ang lahat para sa iyo. Matapos i-download ang file, ang kailangan mo lang gawin ay buksan ito. Sisimulan ng PIA ang pag-install kaagad nang walang anumang pag-input mula sa gumagamit. Kapag natapos na ang proseso, bibigyan ka ng isang mabilis na paglilibot at ang pagpipilian na mag-log in. 

Pag-login sa PIA

Kahit na ipinadala ka nang direkta sa pahina ng pag-download pagkatapos kumpirmahin ang pagbabayad, hindi mo maaaring isara ang iyong browser. Nagpadala ang PIA ng isang username at password sa email na na-sign up mo, na kailangan mong mag-log in. Hindi ito muling pag-iwas, ngunit mas gusto namin ang paraan ng pagpapatunay na batay sa token ng ExpressVPN (basahin ang aming pagsusuri sa ExpressVPN). 

Ang username at password na iyong ipinadala ay isang bundle ng mga titik at numero, kaya inirerekumenda naming itago ito sa isa sa aming pinakamahusay na mga tagapamahala ng password, tulad ng 1Password (basahin ang aming 1Password na pagsusuri). Mas mahalaga ito kung gumagamit ka ng isang email ng burner, na posible sa PIA dahil ang tanging impormasyong personal na kinakailangan ay ang iyong paraan ng pagbabayad at email address.

Ang PIA ay ilulunsad sa tray ng iyong system, at maaari mong ipasok ang mga email na kredensyal sa pag-login upang makakuha ng access sa serbisyo. Kahit na mayroong maraming mga kampanilya at mga whistles sa ilalim ng hood, maaari mong gamitin ang PIA nang hindi hawakan ang anuman sa mga ito. 

Application ng PIA Windows

Kung ang lahat ng nais mong gawin ay kumonekta, ginagawang madali ng PIA. Ang application ay bubukas gamit ang isang malaking “on” na pindutan at isang inirekumendang lokasyon, wala pa. Ang kailangan mo lang gawin ay i-click ang pindutan upang makakonekta, na may pag-uugnay sa iyo sa PIA sa lokasyon na may pinakamababang ping. Mahalagang tandaan iyon, dahil ang lokasyon na iyon ay maaaring hindi ang pinakamalapit sa iyo. 

pia-review-windows-application

Halimbawa, ang pagsubok sa labas ng St. Louis, inirerekomenda ng PIA ang lokasyon sa Texas, sa kabila ng pagkakaroon ng isang lokasyon sa Chicago. Sa listahan ng server, na mahahanap mo sa pamamagitan ng pag-click sa kasalukuyang napiling lokasyon, maaari mong makita kung saan matatagpuan ang data center, pati na rin ang oras ng ping na sinusukat ng PIA. 

Tila patuloy ang pagsubok sa ping. Kapag ginagamit ang application, ang sinusukat na oras ng ping ay magbabago sa pamamagitan ng ilang millisecond sa mga lokasyon. 

pia-review-server-list

Bumalik sa pangunahing screen ng application, may ilang mga setting na maaari mong ma-access sa pamamagitan ng pag-click sa down arrow sa ibaba. Ang paggawa nito ay mapapalawak ang window, na nagbibigay-daan sa iyo upang tingnan ang isang bilis ng pagsubok, ilang mabilis na mga setting, ang iyong impormasyon sa subscription at higit pa. 

Ang alinman sa mga seksyon na ito ay maaaring mai-flag o ilipat sa alinman sa mas mataas sa listahan o ipinapakita sa pangunahing screen ng application. 

pia-review-pinalawak-view

Mga Setting ng PIA

Kahit na maaari mong ayusin ang ilang mga setting mula sa pinalawak na view – halimbawa, pag-on ng light mode o pag-off ng MACE – ang karne at patatas ay nasa setting ng screen. 

Maaari mong buksan ang mga setting sa pamamagitan ng pag-click sa tatlong tuldok sa tuktok na kanan ng application. Sa kabutihang palad, ang window ng mga setting ay hiwalay mula sa application ng tray, kaya maaari mong ilipat at ayusin ito ayon sa kailangan mo. 

Mga setting ng pia-review

Hindi masyadong maraming mga setting, sa pangkalahatan, ngunit ang mga pangunahing kaalaman ay saklaw. Maaari mong i-on at i-off ang MACE, ayusin ang kill switch at baguhin ang iyong encryption, ngunit ang PIA ay hindi masyadong bumaba sa butas ng kuneho, hindi tulad ng AirVPN (basahin ang aming pagsusuri sa AirVPN). Sa labas ng mga setting ng pag-encrypt, na higit pa nating pag-uusapan sa seksyong “seguridad”, lalo mo itong bigyang pansin ang mga setting ng hitsura. 

PIA Chrome Extension

Bilang karagdagan sa lokal na aplikasyon, ang PIA ay may isang extension na magagamit para sa Chrome, Opera at Firefox. Sinubukan namin sa Opera (basahin ang aming pagsusuri sa Opera), na dapat gumana nang katulad sa extension ng Chrome, dahil ang parehong mga browser ay batay sa Chromium.  

pia-review-chrome-extension

Maaari mong gamitin ang isa o iba pa, o pareho ang desktop application at extension. Para sa pinaka-bahagi, ang extension ay nagsisilbi bilang isa pang paraan upang makontrol ang VPN, ngunit mayroong ilang mga tampok sa privacy na naka-pack din. 

Bilang default, ang pag-access ng mga bloke ng pag-access sa iyong mikropono, webcam at lokasyon. Maaari mong mahanap ang mga proteksyon na ito sa ibang lugar, ngunit ang pagkakaroon ng mga ito ay kasama sa VPN ay hindi nasaktan. 

Bilang karagdagan, maaari kang mag-set up ng isang listahan ng bypass sa extension tulad ng maaari mo sa lokal na application. Ito ay hindi kapaki-pakinabang ng isang setting para sa mga website tulad ng para sa mga aplikasyon, ngunit maaari ka pa ring magdagdag ng mga pagbubukod sa tunel ng VPN mula sa extension. 

Bilis

Ang PIA ay sa malayo ng isa sa pinakamabilis na VPN na nasubukan namin. Hindi lamang ito nanatiling malapit sa bahay, ngunit din kapag tumatalon sa ibabaw ng lawa, na kung saan ay medyo isang feat. Bukod dito, ang aming ping ay nanatili sa ilalim ng 250ms, kahit na kung saan kami ay lagusan, kumita ng PIA ng isang upuan sa aming pinakamahusay na VPN para sa gabay sa paglalaro.

Kinaroroonan: Ping (ms) I-download (Mbps) Mag-upload (Mbps)
Hindi Nakontrol (St. Louis)994.5421.57
Chicago (inirerekomenda)1691.2519.79
New York City3785.9817.99
Southampton, UK10188.7118.31
Tokyo, Japan18251.9612.91
Sydney, Australia24682.1815.31

Tulad ng pagpasok namin sa susunod na seksyon, ang PIA ay nagsisimula sa pag-encrypt ng AES-128-GCM, na dapat mas mabilis kaysa sa karamihan sa mga VPN na gumagamit ng AES-256-GCM. Upang mapanatili ang aming patas sa pagsubok, ginamit namin ang OpenVPN kasama ang UDP bilang protocol ng transportasyon at AES-256-GCM bilang cipher. Kahit na kapag tumatalon sa pangunahing sukat, bagaman, ang PIA ay nanatiling mabilis. 

Ang pagtingin sa mga resulta sa itaas, ang pinaka nakagugulat na bilis ay nagmula sa UK, kung saan ang aming rate ng pag-download ay talagang mas mabilis kaysa sa aming pagsubok sa New York City. Ang Japan ay mas mabagal, kahit na hindi marami. Kahit na kung ang pag-lagay sa iba pang bahagi ng mundo, ang PIA ay humawak sa higit sa kalahati ng aming hindi protektadong bilis ng pag-download habang pinapanatili ang mababang latency. 

Ang mga bilis na nakikita dito ay katugma lamang ng ExpressVPN, na, sa average, mas mabilis, bagaman ang PIA ay napakalapit (basahin ang aming ExpressVPN vs PIA piraso). Samantala, ginagawang kapansin-pansin ang mabilis na mga serbisyo, tulad ng TorGuard, AirVPN at Astrill, kamukha ng mga subpar na pagpipilian sa paghahambing. 

Seguridad

Naglo-load ang PIA kasama ang OpenVPN bilang default na protocol gamit ang mga UDP packet. Iyon ang pamantayan para sa seguridad ng VPN, tulad ng nakikita mo sa aming proteksyon ng VPN protocol. Gayunpaman, ang cipher na ipinares sa protocol ay hindi. Sa labas ng kahon, nag-load ang PIA na may AES-128-GCM, na gumagamit ng isang mas maliit na sukat na sukat kaysa sa pamantayang AES-256-GCM. 

Para sa karamihan ng mga aplikasyon, hindi mahalaga ang pagkakaiba sa pangunahing sukat Sa kabutihang palad, pinapayagan ka ng PIA na magbago sa pagitan ng AES-GCM at AES-CBC, pati na rin baguhin ang iyong sukat na sukat sa pagitan ng 128 bit at 256 bits. Bilang karagdagan, maaari mong piliin ang iyong paraan ng handshake, na, bilang default, ay nakatakda sa RSA-2048. Siyempre, ang pagtaas ng iyong pag-encrypt ay tataas ang mga oras ng pagkarga. 

Bagaman maaaring hindi ito maliwanag sa application, sinusuportahan ng PIA ang higit sa OpenVPN. Maaari kang mag-set up ng isang PPTP at L2TP username at password sa iyong control panel ng account, kung nais mong gamitin ang mga protocol na ito, bagaman binalaan na kailangan mong mano-mano ang mga ito. Bilang karagdagan, ang mga gumagamit ng iOS ay mayroon ding access sa IKEv2.

PIA DNS Leak Test

Upang matiyak na epektibo ang mga hakbang sa seguridad, nagpatakbo kami ng isang pagsubok sa pagtagas ng DNS sa PIA, pati na rin ang mga pagsusuri sa IP at WebRTC. Hindi nakakagulat, malinis ang mga resulta. Hindi lamang ang aming mga kahilingan sa DNS at IP address ay maayos na nakatago, ngunit pinamamahalaang gawin ito ng PIA sa kaunting mga pag-redirect, na nagpapakita ng mga pakinabang ng mga hubad na metal server. 

PIA MACE

Bagaman ang pag-encrypt at pagtagas ay ang pinakamahalagang lugar sa seksyong ito, ang PIA ay nagtatanghal ng isa pang punto sa pakikipag-usap. Kasama sa iyong subscription ay MACE, na dapat makatulong na manatiling ligtas sa online. Hindi ito isang ganap na antivirus – basahin ang aming pinakamahusay na gabay sa software ng antivirus para sa – ngunit ginagawang mas malamang ang landing sa isang nahawaang website.

Ang pag-andar ng MACE ay katulad ng isang ad-blocker (basahin ang aming pinakamahusay na gabay sa pop-up blockers para sa higit pa sa na). Kapag naglo-load ng isang website, ang iyong browser ay nagpapadala ng kaunting mga kahilingan na may kaugnayan sa IP address ng web server na sinusubukan mong i-access. Nag-scan ang MACE sa mga kahilingan at suriin ang mga IP address laban sa isang blacklist na regular na na-update. 

Kung ang MACE ay nakatagpo ng isang tugma, hindi mai-load ang site, protektahan ka mula sa isang nakakahamak na payload. Bilang karagdagan, ang PIA ay naka-configure ng MACE upang gumamit ng isang pampublikong listahan ng ad-block, kaya gumana ito bilang isang ad-blocker, masyadong. 

Poking sa paligid, nakita namin na epektibo ang MACE. Iyon ay sinabi, ang mga bagong nakakahamak na website ay naglulunsad araw-araw, kaya hindi namin inirerekumenda ang MACE bilang kapalit, sabihin, Bitdefender (basahin ang aming pagsusuri sa Bitdefender Antivirus).

Pagkapribado

Ang PIA ay isang pambihira sa espasyo ng VPN. Tulad ng karamihan sa mga serbisyo, nakatayo ito sa likod ng isang patakaran na walang pag-log, na nangangahulugang walang impormasyong dumaan sa VPN na naitala o sinusubaybayan para sa anumang oras. Gayunpaman, higit sa na, ang PIA ay malinaw. Isa ito sa ilang mga VPN na direktang ipahiwatig ang kumpanya ng magulang at malinaw na ipaliwanag ang mga kasanayan sa privacy nito. 

Alisin muna natin ang madaling bagay. Ang tanging impormasyon na kinakailangan ng PIA kapag nag-sign up ay isang email address at paraan ng pagbabayad. Maaari mong kilalanin ang iyong pagbabayad sa iba’t ibang mga paraan, dahil tinatanggap ng PIA ang mga paglilipat ng cryptocurrency at regalo sa card. Kung gumagamit ng isang credit card, hinihiling lamang ng PIA ang mga pangunahing detalye sa pagsingil, na, sa U.S., ay nangangahulugang bansa at zip code. 

Ang isang username at password ay nabuo para sa iyong account batay sa iyong email, na maaaring maimbak sa application para sa isang mas madaling pag-login. 

Bagaman walang paraan upang malaman sigurado, tila ang email at username ay hindi direktang naka-link. Kahit na sila, hindi ka pipigilan ng PIA mula sa paggamit ng isang burner email. Ang tanging impormasyon na kailangan mo mula sa PIA ay ang iyong nabuong username at password. 

Tulad ng para sa pag-angkin ng mga walang troso, napatunayan ng PIA sa korte na hindi nito pinapanatili ang mga troso, isang gawa na ginawa ang lahat ng mas kahanga-hangang isinasaalang-alang ang kanyang kumpanya ng magulang, ang London Trust Media, ay batay sa US Noong 2016, isang tao sa Florida ay dinala sa korte para sa pagbabanta na gumamit ng bomba, at nang mag-imbestiga ang FBI, nalaman nila na ang suspect ay malamang na gumagamit ng PIA. 

Sa ilalim ng subpoena, inatasan ang PIA na ibigay ang anumang mga log ng trapiko sa suspek, ngunit walang ibibigay. Ipaalam sa amin na malinaw: Ang London Trust Media ay lalabag sa batas ng Estados Unidos kung mayroon itong mga troso at hindi ibigay ang mga ito, kaya’t pinapanganib nito ang leeg nito para sa privacy ng isa sa mga gumagamit nito o walang anumang mga log. 

Ang lahat ng impormasyong ito ay nakabalangkas sa mga opisyal na dokumento ng korte. Bukod dito, mayroong mga talaan ng London Trust Media na tumutugon sa mga subpoena sa nakaraan. 

Nabanggit namin ang lahat ng ito dahil tila may maraming maling impormasyon sa talakayan tungkol sa privacy ng PIA sa internet. Kahit na ito ay walang tiyak na paraan upang patunayan ang isang VPN ay hindi panatilihin ang mga log, ang PIA ay nagpakita ng higit pang katibayan kaysa sa karamihan, na kahanga-hanga, isinasaalang-alang ito batay sa Estado.

Pagganap ng Pag-stream

Sa kabila ng mga bilis at tampok na pupunta para dito, hindi gagawa ng PIA ang aming pinakamahusay na VPN para sa listahan ng streaming. Sinubukan namin ito sa apat na mga pangunahing site ng streaming, dalawa ang na-access ng PIA. Buti na lang si Hulu, kasama ang PIA na dumaan sa maraming server ng U.S. Ang Amazon Prime Video at BBC iPlayer ay may mga problema, bagaman. 

Sinubukan namin ang mga platform sa maraming mga server, at pareho silang nakakakita na gumagamit kami ng VPN sa bawat oras. Kung interesado ka sa streaming BBC iPlayer o Prime Video, inirerekumenda namin na basahin ang aming pinakamahusay na VPN para sa BBC iPlayer at pinakamahusay na VPN para sa Amazon Prime Video gabay. 

PIA Netflix

Nagawa naming ma-access ang Netflix sa PIA, kahit na hindi palagi. Sa maraming mga punto sa pagsubok, ang Netflix ay tumanggi na mai-load, na hindi pa namin nakatagpo. Natagpuan namin ang isang workaround sa pamamagitan ng paglo-load ng Netflix sa isang karaniwang koneksyon, pagkatapos ay kumonekta sa PIA pagkatapos. Kapag ginawa iyon, gumana ito. 

Ano ang kakaiba ay ang Netflix, kung haharangan nito ang isang VPN, ay gagawin ito sa isang error sa proxy sa sandaling susubukan mong mag-stream ng nilalaman. Sa ilang mga server ng PIA, naharang kami mula sa pag-load ng serbisyo. 

Mga Lokasyon ng Server

Ang PIA ay mayroong higit sa 3,335 server sa 30 mga bansa sa oras ng pagsulat. Bagaman ang bilang ng server ay mataas, ang pagkalat ay hindi kaakit-akit (higit pa sa isang minuto). Iyon ay sinabi, ang limitadong pagkakaroon ng mga bansa ay may katuturan. Gumagamit lamang ang PIA ng mga server na hubad na metal, nangangahulugang walang anumang lokasyon na virtualized sa mga mas mahirap na maabot na mga lugar.  

Mga Server ng PIA

Ang network ng server ay nahahati sa 50 mga lokasyon, ang karamihan sa mga ito ay nakatuon sa Estados Unidos. Ilan lamang sa ibang mga bansa ang may maraming lokasyon, kabilang ang Canada, Germany, UK at Australia. Sa labas ng mga iyon, ang bawat bansa ay may isang solong lokasyon. Iyon ay sinabi, ang bawat lokasyon ay may maraming mga server; hindi ka lamang makakapili sa pagitan nila. 

pia-review-server

Tulad ng tungkol sa pagkalat, ang PIA ay hindi nakakaintriga. Ang mga pangunahing kaalaman ay accounted, kasama ang mga lokasyon sa Hong Kong, Japan at karamihan ng Europa, ngunit ang ilan sa mga kakaibang lokasyon na nakikita kasama ang HideMyAss o NordVPN ay hindi naroroon. 

Serbisyo sa Customer

Ang karamihan ng suporta mula sa PIA ay nagmula sa malawak na kaalaman nito. Sa oras ng pagsulat, mayroong higit sa 100 mga artikulo upang ituloy, bawat isa ay napuno sa labi nang may detalye. 

Ang karamihan ng mga piraso ay, nararapat, na nakatuon sa mga isyung teknikal sa application, ngunit mayroong ilang mga pangkalahatang artikulo ng kaalaman, tulad ng kung saan matatagpuan ang PIA at kung pinapanatili nito ang mga log. 

pia-review-knowledgebase

Ang pag-ikot ng mga pagpipilian sa tulong sa sarili, Kasama rin sa PIA ang isang listahan ng mga gabay na maaaring lakarin ka sa iba’t ibang mga pag-andar ng application. Ang lahat mula sa pag-download ng installer upang i-configure ang mga setting ng DNS ay sakop sa bawat OS na sinusuportahan ng PIA. Mayroon ding mga gabay para sa pag-install ng platform sa mga router. 

Kung nais mong makipag-ugnay sa koponan ng suporta, kailangan mong magpadala ng isang email. Nag-aalok ang PIA ng email ng suporta sa pamamagitan ng isang form ng contact, at ito mismo. Mahalaga ang Live chat para sa mga VPN sa mga araw na ito, kaya’t nabigo ang makita ang limitadong mga pagpipilian sa pakikipag-ugnay sa PIA. 

Iyon ay sinabi, ginagawang magagamit ng PIA ang susi ng PGP kung nais mong makipag-ugnay sa koponan sa pamamagitan ng isang naka-encrypt na koneksyon (basahin ang aming gabay sa seguridad ng email para sa higit pa). 

Maaari ka ring mag-iwan ng puna, alinman sa anyo ng kahilingan ng server o ng isang mungkahi ng tampok, ngunit marahil hindi ka makarinig nang matagal. Sa pagtingin sa mga saradong mungkahi, ang pinakabagong isa ay mula Disyembre 2018, kahit na mayroong dalawang pahina ng mga kahilingan mula sa 2019. 

Gayunpaman, ang karamihan sa mga kahilingan ay nangangailangan ng oras ng pag-unlad, kaya kahit na ang PIA ay tumatagal ng ilang panahon upang maipatupad ang mga tampok na nais ng komunidad nito, malinaw na nakikinig ang pangkat ng pag-unlad.

Pasya ng hurado

Ang PIA ay lumaki na sa kamangha-manghang serbisyo sa pamamagitan ng huling ilang mga iterasyon. Ang dating barebones VPN ay lumago sa isang bagay na mas malaki, na may isang kasaganaan ng mga natatanging tampok na maa-access sa kahit na ang pinaka fargone technophiles. Tama ang presyo, din, na ginagawang madaling pagrekomenda ang PIA. 

Ano sa palagay mo ang PIA? Susubukan mo bang subukan ito para sa libreng linggo? Ipaalam sa amin ang mga komento sa ibaba at, tulad ng lagi, salamat sa pagbabasa. 

Kim Martin Administrator
Sorry! The Author has not filled his profile.
follow me
    Like this post? Please share to your friends:
    Adblock
    detector
    map